67/68 Honda 67 sửa chữa kỉ thuật và phụ tùng

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi The3rdtigerX, 13/8/10.

1. ckuduc

ckuduc Tập Lái

mấy ae cho em hỏi kick thước rãnh lưỡi ga ghi đông 67 có giống CL70 ko? ai biết cho e kích thước với.mua tay zin thì max wa em không có điều kiện nên mua ghi đông lô mà ko có rãnh. ae nào biết chỉ giáo dùm##@

2. nhox_ac09

nhox_ac09 Bằng A2

cho e hỏi là tình hình là e mới chơi 67 xe mới mua về là số 4 tiến ( N1234 ) giờ e muốn thay bộ số khác 1 tiến 3 lùi ( 1N234 ) của xe nào vào là tốt và thay bộ ly hợp xe nào vào là ok vì bộ ly hợp của e bị hư rồi ( vì đồ lô ) nên e muốn thay mới. Dên 110 bỏ vào lốc 67 được k vậy mấy a

3. cyberx

cyberx Tập Lái

em mới được ông chú cho 1 con 67, tình trạng như sau: chạy ngon lành, điện còi đèn còn dùng được, vỡ hộp số (zin 5 số, số 3 bị vỡ không đi được, nhưng số khác thì đi thoải mái), vỡ cổ bô (zin nốt), yên zin rách te tua, chắn bùn sau bị chó gặm nham nhở, dây côn dây phanh đều lỏng hết rồi, nay em muốn thay hộp số, cổ bô, làm lại yên (loại yên có da gấp thành nếp ấy ạ), làm lại toàn bộ phanh và côn, gắn thêm 2 cái túi da 2 bên yên, sơn lại toàn bộ xe, thay phuộc sau (loại lò xo), làm lại cần phanh, côn và gác chân trước sau.
    các bác cho em hỏi là làm lại như trên thì hết bao nhiều tiền và nếu bác nào biết chỗ làm ở hải phòng thì chỉ bảo cho em với ạ, em xin được cảm ơn và cảm tạ :D

4. belongtomes3

belongtomes3 Bằng A4

yeah..................................................

#184 belongtomes3, 15/12/13
    Sửa lần cuối: 18/12/13
  5. ckaneldefoto

ckaneldefoto Tập Lái

Sao không thấy ai trả lời hết vậy. :(. Nhiều câu hỏi của e giong61 thắc mắc của mình quá.

6. dream21224

dream21224 Tập Lái

Cho e hỏi dè zin 67 thì nằm trong khoảng bao nhiêu, Dè zin 67 chưa hàn hiết gì hết , tai thỏ vẫn còn ngon , chưa hư "thúi"

7. lessmore

lessmore Bằng A2

cho em hỏi dồng hồ công-tơ-mét zin 67 bây giờ còn không và giá cả bao nhiêu vậy ạ, nếu đồ cũ nhưng vẫn còn chạy tốt thì giá tầm bao nhiêu và ở đâu bán thế,tks ạ

8. QuocHuyStyled

QuocHuyStyled Bằng A1

Chơi xe cũng lâu nghe anh em nói đầu nòng Citi ăn chắc mặc bền nên độ thử.Với bản tính ít thích đua bơi và kỹ lưỡng nên mình để zin vậy mà chạy vẫn không độ gì.

Xe Hươu đang đi thế này: Dên zin Citi,đầu Citi ,cam cò zin, thay 2 cây xúp pắp thường, nòng dream.Nồi 67 2 lá,lửa 2 cục 67. đi 4 số CD

Nồi thì không bắt lắm mặc dù mình đã đóng bạc đạn cốt ambraya nhưng côn vẫn không nhả dẫn đến hiện tượng bị trường.

Mình đang đi IC suzuki Best ( cái này có sẵn gắn đại) cục sạc thì sạc thường. Mobin thường.

BXC đang đi bình Ya 135 cổ lùn.

Giờ xin anh tư vấn cho cục máy hoàn hảo hơn:

Bộ nồi PAG sử dụng thế nào? Có thích hợp đi bài này không?

Sử dụng bộ qua lăng mâm lửa + IC + Mobin sườn nào là ngon nhất.

BXC canh lại thế nào là ngon.Hay đi bình nào khác ngon hơn.

Xe mình cũng tính lên đề max.Anh em cho giá tham khảo bộ đề luôn nghen.

Có nên đi thêm lóc bơm nhớt rời không ? Hay chế bơm nhớt nào mạnh.

Mình tính chê thêm luôn két nhớt cho đi xa ngon hơn.(Vì xe này để sử dụng)

Còn một vấn đề nữa là Hươu tính đổi qua dùng lòng nhôm cho đẹp.Ae tư vấn xem có lòng nào đổi qua lòng dream vừa mà không phải chế cháo gì lại ? Cho em cái giá nhé.

Nên sử dụng Bugi nào để cho lửa ổn định tốt nhất.

Ae tính dùm mình luôn nên đi Nhông + sên + dĩa bao nhiêu là thích hợp.xe hươu đang đi cặp bánh đồng 2.50.

Ae tứ vấn cho mình làm một lần luôn cho tiện.

9. hotboy_civic

hotboy_civic Tập Lái

ae cho minh hoi cach bùa 67 sao di bền va toc độ dc?

10. RSX 110

RSX 110 Bằng A4

cam cò zin đi ya 135 dư xăng lắm bạn! lòng thì bạn có thể gắn lòng nhôm dream, SND cho máy này thì cứ 14/36 như dream, xe này đầu lòng nó cứ nhổng lên trời nên bơm nhớt rất yếu có ĐK thì lên bơm nhớt rời luôn cho ngon, nếu lên bơm nhớt rời thì có thê lên két nhớt, lên đề max thì tuỳ giá tầm 1tr2->1tr5, bugi thì NGK đánh tới
    muốn tham khảo thì alo 0909 071 614 có thể làm bài như con 67 dưới chữ ký bóp dc máy chú ex zin đi tuor thoải mái

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...