Honda khác Honda Vision đi bị chết máy

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi hientm, 18/11/14.

1. hientm

hientm Tập Lái

Em đang đi con xe vision hay bị chết máy lắm ấy. Đang đi giảm gas chết máy liền.
    Lỗi ở cái là đề hoài nó không thèm nổ nữa. Xuống dận mà nó cũng không nổ, đề nhiều nhiều tầm 15 lần thì mới nổ. Cái em muốn nói ở đây là không phải mình em rơi vào trường hợp này mà 2 đứa con bạn em cũng rơi vào trường hợp tương tự. Có ai bị giống như em không? Và có ai biết nó bị làm sao không? Mang ra hãng nó không phát hiện ra gì vì lúc đem ra đó máy bình thường. Họ bảo khi nào bị như vậy thì gọi cho họ đến trực tiếp

2. Phuong Duong

Phuong Duong Tập Lái

Kiểm Tra Bơm Xăng Điện Tử .Chạy lâu có thể bị nghẹt , Vấn đề chưa nghẹt hoàn toàn Vì Phun xăng điện tử đa số như vậy bạn Nhé !

3. thienmalk

thienmalk Bằng A2

Mình đi Vision đời đầu cũng hay chết máy đột ngột (đang chạy tắt máy) đề ko lên lại. Có 2 cách để giảm tình trạng trên là vệ sinh thường xuyên + bạn đổ xăng 95 á còn trường hợp bị tắt máy thì bạn chịu khó dắt xe vào lề, ngồi chơi 2-3p sau đó ép đề ( đề cục đề cho nó lên thì thôi) mình có ông anh làm trong Honda ổng nói 10 chiếc thì bị cả 10 mà ko ai biết chỉnh sao hết. vào hãng kiểm tra là bình thường hết. mình nghĩ là do cục đề (hoặc là do đường điện)

4. hugobaoloc

hugobaoloc Bằng A2

Mình cũng bị, đang chạy tắt máy cái rụp, chả hiểu tại sao, để 5' đề lại vvà cái thì nổ

5. akiana

akiana Bằng A2

Cảm ơn bác đã tư vấn !

6. Phan my hong

Phan my hong Tập Lái

7. Phan my hong

Phan my hong Tập Lái

Ko can phai ve xin thuong xuyen j dau vi co.nhieu ng ban wa thoi gi dau ma di .neu kho thi lien he voi a tuan giai dap that mat cho chi can lam 1 lan thoi la ko con tinh tran tren nua. O dia chi e4/1 nguyen huu tri tan tuc binh chanh ho chi minh

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...