Honda khác * Honda Vision *

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi PT3156, 18/12/11.

1. nagayashi

nagayashi Bằng A1

Báo giá anh em là mình vừa làm 1 em vision ở Phát Tiến Tây Thạnh q Tân Phú (Sài Gòn) là 41.2 bao giấy, tặng khung inox.

Xe mình bị tình trạng là bẻ cổ xe wa lại thì nge tiếng kẹt kẹt giống như bị cạ cạ j bên trong vậy. Ko biết mọi người có bị vậy ko, có ai biết vì sao ko?
    Với thêm nữa là khi chạy nhả ga về thì cảm giác như ga nó ko nhạy, mình nhả hết ga về rồi mà máy vẫn còn nặng, khoảng tầm 1,2s sau máy mới nhả ga theo.

Thanks!

2. anhdungvnn

anhdungvnn Tập Lái

Mình mua dc 1 năm rồi, cảm giác chán lắm. khi đi thì có tiếng kêu lọc cọc ở máy, ra Head thợ nói ko sao và ko nghe thấy. cần khởi động lỏng như răng ông già, đạp xuống không thèm nhả lên lại. lâu lâu bị tắt máy ( đạp thoải mái ko nổ nhưng đợi 10p sau đề nổ luôn). tất cả những bệnh này mình đã tìm hiểu ở 4 xe (xe của bạn cùng cơ quan) đếu bị giống i nhau

3. vunam

vunam Bằng A2

4. thetien

thetien Bằng A2

Tình hình là mới mua chiếc vision 2k13 cho vợ, xe đang rodai. Mà sao chạy trong khoảng 40 - 60 km/h thì xe nó rù rù ở phía dưới cái chân rất khó chịu. Y như là dây curoa bị căng vậy đó. Dạng gần giống như mình đi xe số mà tăng xích căng thì nó kêu vậy.Hjx. ai biết bệnh gì xin chỉ giáo giúp. thanks all,

5. grandhomesg

grandhomesg Tập Lái

Đây là vấn đề rất nhức dối,tôi đã gặp tình trạng giống như bạn,lúc chạy nghe được tiếng đó thỳ chạy ra hảng thỳ nói bình thường.bị huke6u vậy là do tay ga nào cũng vậy là trích theo lời anh kỹ thuật trưởng bên honda HỒng Đắc đường 3/2.chạy được thời gian thỳ tiếng kêu lớn hơn.và khi chạy qua móc 40km/h thỳ xuất hiện tình trạng là nhong bị hú chạy lại chỗ đó thỳ ỗng nói vẫn bình thường tại xe nó vậy,tôi rất bức xúc thỳ có phần to tiếng với cửa hàng là xe người tiêu dùng bị như vậy thỳ hãng phải có trách nhiệm bảo hành hay thay thế đồ hợp lý chứ như vậy ai còn tin tưởng vào honda.thỳ anh đó dở bài ngửa ra nói với tôi là em coi lại trong giấy bảo hành đy cái này là do người tiêu dùng vận hành máy ko đúng cách mới xảy ra như vậy.nên hãng ko có trách nhiệm...như vậy là lúc mua xe nguoi tiêu dùng đạ bị thiệt thòi.thấy tôi có vẻ căng thẳng thỳ thằng kỹ thuật trưởng nó nói để anh kêu thô mỡ ra em coi la bộ lap em bị rơ và bị vô nước nha môii71i xảy ra như vậy rồi nó chỉ tôi là công dây ngay chổ bô aie với bộ lap là bị hở nước vào,...(nhiếu lý do) nên mới xảy ra như vậy,tui bó tay...rồi nó nói nếu em mún thay hết bộ lap làm tầm 4 triệu là giá của hảng, tui bực quá không nói gì gắn vô và chạy về...sau đó tôi ra head khác thỳ nó nói do bạc đan thay là hết tôi cũng thay hết 200k chạy thỳ có giảm nhưng khoảng 2 tháng sau thỳ kêu lại...nản.rồi tô đem xe qua ông anh tôi kiểm tra thỳ mớii biết là do cây cốt và nhong cua hang lam qua do nen chay thời gian là kêu chỉ có nước thay mớii.sau đó tôi phát hiện 1 điều là bộ lap y chang thằng airblade chỉ khác cây cốt thế là thay vào thỳ ko còn nghe lạch cạch mà chỉ hú thôi nhưng mà đở hơn ông nói mún hết là phải thay cây cốt chắc phải chờ có hàng theo xe thôi... đó là kinh nghiệm thôi nếu anh em có cái mới tốt hơn xin chỉ dùm.

6. ShakNatru

ShakNatru Tập Lái

Mình thì chỉ bị rần rần máy ở phía chân. Đây là bệnh chung của xe Vision. Xe thay nhớt đều đặn và ko chỉnh sửa gì hết nên máy chạy rất êm, ko bị tắt máy bao giờ, hơn 1 năm chạy chỉ bị duy nhất 1 lần thôi.

Nhưng có vấn đề là xe mình thường xuyên bị gãy cái miếng nhựa bợ cổ ( cái miếng màu bạc gắn đồng hồ á). Chắc là do mình đi đường xóc, ổ gà ổ vịt tùm lum kèm theo chạy xe rất nhanh. Mình không biết làm sao để khắc phục tình trạng này chứ chạy vài tháng là gãy 1 cái thay mất 200k :( Có nên thay phuộc trước ko? Mong mọi người tư vấn

7. kuayue

kuayue Tập Lái

Mình thì tay lái bị lệch sang phải. Ra nhiều cửa hàng honda vậy mà tụi nó lại nói bình thường. chắc phải tra ngoài sửa cho rồi đợi bảo hành mòn mỏi quá

8. Co Thien Lac.

Co Thien Lac. Bằng A1

xe minh di ko bị ji ca vi minh đã tháo xăng ra làm rồi

9. caubechancuu

caubechancuu Bằng A1

Report cái coi

Xe mình mua 2011, đời đầu, 1 trong những chiếc đầu tiên luôn.

Tháng đầu, chạy thả dốc cầu, hay buông tay ga --> tắt máy. Đề đạp không nồ. Lát sau thì chạy lại

Vô HEAD kiểm tra --> bình thường

Chạy đường dằng, kêu kot két kot két --> bình thường

Tầm 1 năm sau: thắng đĩa cạ kêu xẹt xẹt --> Head bảo: thắng đĩa anh bị cong nên mới cạ --> thay hết 2tram mấy. Về kêu như cũ. Head bảo: bị té xe hay va quẹt, mâm không chuẩn nên thay đĩa vẫn kêu--> về.

Lò xo tay thắng bên phải bị gãy: khi bóp thắng, không nhả được đèn hậu sáng liên tục --> hỏi Head nào cũng không có. Đặt hàng rồi mà chờ cả năm chưa có.

Sáng nay đi làm, đề máy nghe lọc xọc. Chạy có cảm giác gầm bên nồi, không biết dây curoa hư chưa nữa. Hôm nay được đúng 20k km rồi.

Max speed từng thử là lúc đi 2 người, trên đồng nai : 95km/h. Tay ga còn nhiều nhưng không dám kéo, vì nước mắt chảy ròng ròng rồi.

Hiện tại thì chạy khá êm, không bị rần chân

10. ShakNatru

ShakNatru Tập Lái

Thấy xe mấy bác bệnh tùm lum. Xem ra xe em vẫn còn tốt chán :( Chưa bị gì cả. Mỗi tội xe này khó đề quá, phải bóp phanh thật mạnh mới đề dc

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...