Hướng dẫn cách post bài viết và hình ảnh lên forum

Thảo luận trong 'Quy định - Thông báo - Hướng dẫn - Quảng cáo' bắt đầu bởi cuongnc2503, 6/1/16.

1. cuongnc2503

cuongnc2503 Bằng A2

Topic hướng dẫn các thành viên post bài lên diễn đàn. Trước khi bạn post bài lên diễn đàn thì bạn hãy đọc qua "Nội quy diễn đàn", rất mong nhận được những bài post có chất lượng và đúng chủ đề của các bạn. Sau đây BQT BikerVietnam hướng dẫn post bài viết, đặc biệt là post hình ảnh lên chính server của BikerVietnam dành cho admin, mod, sạp. Tuy nhiên chỉ có thành viên post hình ở hosting khác nhưng các bước cũng giống như nhau hết.

Bước 1: Trước tiên các bạn xác định đề tài mình sắp post thuộc mục nào trong forum rồi tìm tới mục đó và chọn (Ví dụ ở đây BQT sẽ chọn mục "Cẩm nang tài liệu kỹ thuật" để đăng bài)

Bước 2: Sau đó bạn click vào nút "Tạo chủ đề mới" ở phía trên hoặc phía dưới cùng như hình vẽ

Bước 3: Tiếp sau là nhập tiêu đề bài viết và nội dung bài viết. Trong phần soạn thảo phía trên có các chức năng như Font, cỡ chứ màu chữ, căn dòng, in đậm, in nghiêng, insert link, video... Riêng upload hình ảnh thì "thành viên" thì button "Add Images" sẽ được hiển thị như hình bên dưới.

Hình 1(dành cho thành viên)
    Còn admin, mod, sạp thì button "kèm ảnh" sẽ được hiển thị. Hình upload tối đa sẽ là 20 tấm sẽ được upload ảnh trực tiếp lên server Bikervietnam.com vĩnh viễn sẽ không bị mất hình nha các bác.

Hình 2: dành cho admin, mod, sạp
    Bước 4: Sau khi hoàn thành các bước trên thì click vào nút "Tạo chủ đề" hoặc coi lại bài trước thì chọn "Xem trước..." khi tạo. Chúc các bác thành công và đóng góp cho diễn đàn 1 ngày 1 tốt đẹp nhé

Ai còn ko hiểu gì thì hỏi luôn ở đây, hoặc pm mình qua hộp thư diễn đàn hoặc qua zalo 0935662322 nhé! Thanks ACE đã hợp tác!

trườngquí, ny22111995Ho cap thích nội dung này.
  2. golgol

golgol Tập Lái

Ad cho em hỏi sao em đăng ký rồi à gửi bài cứ bị báo là ''bạn chưa đủ quyền đăng bài" là sao ẩ

3. golgol

golgol Tập Lái

à quên, bị báo là thuộc nhóm thành viên còn chờ xét ấy Ad ạ

4. Top Xe TV

Top Xe TV Bằng A1

khi nào thì mình được phép đăng bài ạ

5. chánh thuận

chánh thuận Tập Lái

Từ ngày thay đổi trang Web của BKVN cho tới nay không còn thấy các loại xe Phân khối lớn như hồi còn trang Web cũ, rất khó tìm thông tin xe PKL như trước đây.

6. cauthangviet

cauthangviet Tập Lái

bao nhiêu bài viết thì được quyền đăng bài vậy ạ?

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...