[Hướng Dẫn] Cách tăng Ampe cho Accu [Zin] Dùng [ DBS ] Dual Battery System

Thảo luận trong 'Cẩm nang tài liệu kỹ thuật' bắt đầu bởi Mr.Nguyên, 28/4/11.

1. lenguyenH

lenguyenH Bằng A2

mình đi no 4, xe đã lên xạc Attila, k phải xạc zin theo xe nữa nên giờ muốn câu dây DBS thì cũng câu y như vậy hả bác? còn cái công tắc 3 chân để sử dụng qua lại 2 bình thì câu chỗ nào? mình dốt môn này lắm mong đc chỉ giáo ạ, trước mình cũng từng câu 2 bình lại theo cách (+) và (+), (-) và (-), kết quả cả 2 bình cùng hết => dắt bộ :152:

#141 lenguyenH, 10/11/12
    Sửa lần cuối: 10/11/12
  2. hadoan3011

hadoan3011 Tập Lái

hay đó nhưng chú ý ký thuật và mỹ thuật nứa, sơ sảy là nướng chiếc xe ra tro lun

3. nhokcute

nhokcute Bằng A1

S k lên sạc ati vs bình 5a là xài vivu r. Làm zị nặng xe thêm đó b. Mình cũng bắt còi denso r đèn đuốc đk 1 năm nay r cũng đâu có hiện tượng yếu bình đâu b

#143 nhokcute, 8/7/13
    Sửa lần cuối: 8/7/13
  4. kedachet

kedachet Bằng A4

bài viết quá hay
    hồi đó từng nghĩ làm sao cho cái bình mạnh hơn thì jo đã có bài này
    nhg cái quan trọng là dream thì dual bình hên chua. chả biết gắn chổ nào.

5. cauongtroi80

cauongtroi80 Tập Lái

nguyên tắc sạc bình là 1/10 A so với Ampe của bình. mà tôi thấy làm vậy cũng ko có tác dụng tốt cho xế yêu đâu. lúc đó lại có 1 chiếc xế yêu nướng nữa
    Vì 1: làm cho sạc mạnh dòng thì sẽ gây phù bình và nổ bình. mà nổ bình acqui thì Ae nào là dân tài xế xe ôt đường dài thì biết rồi đó....như nổ bom và axit văng tung toé nữa. bình khô cũng có dung dịch axit nha
    Vì 2: nếu đấu 2 bình để sử dụng nguồn điện nhiều hơn so với thiết kế của xe ( gắn thêm xenon,kèn,.v.vv... ) mà bộ dây nguồn của xe đã thiết kế vậy rồi thì sao mà tải nổi cho các thiết bị tiêu thụ điện, sẽ gây chập cháy dây điện. Cũng như dây nguồn các bếp điện, bàn ủi,.....là các thiết bị điện tiêu thụ điện nhiều nên nhà sản xuất mới làm dây lớn đó
    Tôi thấy muốn tiêu thụ điện nhiều và trong thời gian lâu thì có thể mua bình acqui xe tải 500kg còn hay hơn đó. cũng 12V_50A, nếu AE đi 1 mình thì chơi luôn cái bình xe ben 12v_150A đó. đảm bảm ko lo hết bình mà chỉ lo dây điện tải và sạc liên tục ko đầy dc bình acqui thôi đó. mà lại ko bgio hết bình dc

6. kedachet

kedachet Bằng A4

cho em hỏi gắn 1 bình 12v và 1 bình 6V dc ko. tại dream ko có chổ gắn. cảm ơn ạ.

7. kaka_Tian

kaka_Tian Bằng A1

thế nếu đi sạc atila và đã tách mass thỳ fải làm ntn vậy bác N..? có cách nào sử dụng đc hk..?

8. kaka_Tian

kaka_Tian Bằng A1

...ơ.. nhưg mà Nguyên kiu la djod kia là djod xoay chieu.. mà ta.. hk bjk fải tnào nhỹ... ,,mà hình như qua sạc r thì zjn hay ạt gì thi
    cũg là DCV r mà fải k ta.. tóm lại nếu lên sạc atj r thì xài điot nào ạ @@

9. fabuerlarc

fabuerlarc Tập Lái

sau khi đọc bài của Mr Nguyên, mình đã mở mang kiến thức rất nhiều. Cám ơn thớt !!!
    Mình mạn phép hỏi ngu cái, xe mình là PCX 2014, vậy muốn sử dụng hệ thống DBS này phải làm như thế nào, vì mình thấy xe mình đời mới, sạc của nó là hệ thống đề ACG
    Nếu được bác Nguyên có thể dùng cho mình xin sơ đồ đấu dây được không ạ, cám ơn trước !!!

#149 fabuerlarc, 28/2/14
    Sửa lần cuối: 28/2/14
  10. khuongtunha

khuongtunha Bằng A2

Mình đã lên sạc Ati bên anh Long, đang đi kèn Denso (theo hướng dẫn của chủ thớt lúc trước), xe mình là Wave RSX 100. Chủ thớt có thể chỉ giúp mình cách đi dây trong trường hợp này được ko?
    Cảm ơn chủ thớt nhiều!

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...