Hướng Dẫn Đá Chống Tắt Máy Cho Sirius

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi anhhai1325, 7/3/13.

1. khoaminhict5

khoaminhict5 Tập Lái

cho em hỏi ngu chút xíu! cái role có tác dung gì vậy mọi người! bỏ đi câu dây trực tiếp vào mass của đề và IC có vấn đề gì ko vậy? them nữa câu như em thì có lội nước được hok bác! cám ơn ạ!

2. vophonglinh

vophonglinh Tập Lái

Mấy bác dùng công tắc 3 chân, 1 chân nối với mass sườn xe, 2 chân còn lại dùng để bắt vào 2 đầu cuộn hút của role thường đóng và role thường mở. Đầu (+) còn lại của 2 role ta nối vào (+) sau ổ khóa, 1 đầu của role thường đóng đấu vào 1 đầu của role thường mở và đấu vào (+) của CDI và role đề, đầu còn lại nối vào đầu còn lại của role thường mở và đấu vào (+) sau ổ khóa.
    Nguyên lý: - Khi chưa gạt chân chống, bật chìa khóa thì role thường đóng có điện làm cho nó hở => không có điện (+) cấp cho CDI và role đề, đèn đóm có hết nhưng đề đạp không đươc.
    - Khi gạt chống lên, bật chìa khóa, role thường mở được cấp điện nên đóng mạch cấp điện(+) cho CDI và role đề hoạt động.

3. minhtuan_qn

minhtuan_qn Bằng A1

Các bạn cho m hỏi chút cdi đề ở vị trí nào và trên xe của yamha nó là dây mầu gì, thanks các ban...

4. vophonglinh

vophonglinh Tập Lái

nó nằm chỗ ốp hông bên phải khi ta ngồi trên xe, dưới cầu chì có giắc nối stop sau với lại công tắc đề, còn màu gì thì mình không để ý. Hình như yamaha lấy dây + để điều khiển công tắc đề.

5. minhtuan_qn

minhtuan_qn Bằng A1

Thanks bạn, có hình thì tốt vì m vẫn chưa hình dung ra, nó chạy từ đâu đến đâu hả bạn, có gần ic kỏ

6. vophonglinh

vophonglinh Tập Lái

Xe mình là ex nên cũng không rõ các loại khác, xe ex bạn gỡ ốp phải là thấy liền. IC xe ex nằm ở mặt nạ trước, còn xe sirius thi ở dưới bình acqui trong cốp xe

7. minhtuan_qn

minhtuan_qn Bằng A1

Gỡ giàn vỏ ra thì thấy nhiều thứ lắm bạn, quan trọng là cái dây cdi đề mầu gì và nó nằm ở đâu bạn àh

8. boyc0don

boyc0don Tập Lái

Bác nào cho e xin lại mấy cái ảnh , nó die hết rồi , e mún làm theo mà k dc :'(

Trung Phú thích nội dung này.
  9. Trung Phú

Trung Phú Tập Lái

ad cho e xin lại ảnh đi die hết ảnh rồi e không làm đc ạ vs cho e mạch cụ thể để câu rơle luôn nha ad thks ạ

10. pracetamol

pracetamol Tập Lái

Ah có thể vẽ mạch hay ảnh chi tiết cho e gắn va

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...