HƯỚNG DẪN LÀM LED AUDI TRÊN SIRIUS

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi tigercool240788, 26/7/12.

1. y202029

y202029 Bằng A4

gửi bạn nói chủ top sai lầm....Kô có sai lầm gì ở đây hết..mình ghi nhận đóng góp của bạn chủ top..đóng góp cho anh em thì anh em cám ơn,ng nào ko có đóng góp thì im dùm,đừng có kiếm chổ khuyết của ng ta mà moi móc,nếu chủ top làm bán cho bạn thì bạn có quyền chê là sai lầm chổ này,tối chổ kia..nhưg chủ top đi tiên phog làm cho anh em xem học hỏi thì bạn có 4 cách gì chê ??????...vote cho chủ top 1 phiếu nữa nè

2. satthudidepmu

satthudidepmu Bằng A2

thật sự thì topic "Đây là led gì" chỉ giải đáp thắc mắc của ae bikers là nguyên vật liệu để chế tạo thui, chứ còn hướng dẫn chi tiết thì ko có như bro tigercool đc, topic của bro tigercool HD ae rất cặn kẽ chi tiết cách sắp led ra sao, còn bên topic "Đây là led j" thì ko chỉ, hok lẽ các công đoạn chụp hình lại mà công đoạn wan trọng nhất là xếp led lại wên chụp sao :74: hôm bữa bro bên topic vừa chỉ cách làm là e cmt khen liền, mà e coi đi coi lại quài mà vẫn thắc mắc hok biết xếp led sao hết :D [chắc ấu trĩ quá nên chậm hỉu :125:], phải nhờ đến topic của bro tigercool thì e mới sáng não ra, cám ơn bro tigercool đã post bài HD chi tiết cho những ai "ấu trĩ" như e :35:
    Tất nhiên 1 bên là kinh tế 1 bên là giải tỏa thắc mắc cho ae đam mê tự độ cho xế iu nên cũng thông cảm thôi.
    Vài lời góp ý ^^
    Thân !

3. chicky2

chicky2 Bằng A2

con người thật sự quá nguy hiểm!khó mà làm vừa lòng mọi người dc!!!

4. y202029

y202029 Bằng A4

Hihi..vậy là ổn ùi he??cách anh em làm xong post lên cho a e ngưỡng mộ chơi..1 lần nữa thanks chủ top

5. hailuapapy

hailuapapy Bằng A2

Bước cuối cùng cũng là bước quan trọng nhất mình muốn biết đó chính là dán led lên chóa
    . Bạn dán = gì?
    . Silicon hay keo gì bạn?
    . Và cách dán ra sao?
    Nếu chét silicon lên led rồi dán lên chóa thì lớp silicon sẽ cản trở ánh sáng ( led => mica => silicon =>rồi dán lên chóa đèn ) như trong hình bạn hướng dẫn thì chỉ có led => mica thì thấy ánh sáng tốt
    Việc cố định led vào chóa thì sao bạn hướng dẫn giúp mình với
    Thank bạn rất nhiều :D

6. tigercool240788

tigercool240788 Bằng A4

cám ơn các bạn đã có ý kiến đóng góp.và mình cũng mún nói vài lời.
    1/ Đầu tiên là cảm ơn tất cả những người đi tiên phong trong việc tìm ra những gì cần thiết để làm nên led audi.và đặc biệt cám ơn anhvu đã có sự hy sinh lớn nên mình mới làm nên led audi.
    2/ Làm led audi thì có nhiều cách làm khác nhau.nhưng vì xe mình là sirius nên cái khe rất nhỏ và khoảng cách giữa kính và chóa rất hẹp nên mình mới chọn cách làm mí nhỏ như vầy.chứ mún làm mí lớn thì xe mình có chóa như ex thì mình cũng làm rồi.nhưng với mica 2mm thì mình làm đc ánh led 5mm thì có lẽ điều này ko tệ chứ.và xin đảm bảo 100% là ko thấy ánh led,đúng như là hình sao thì ở ngoài vậy.
    3/ Mình ko làm thương mại nên mình ko cần PR cho mình làm gì.mình chỉ cần nhận đc những cái ủng hộ của các bạn là thấy thỏa mãn đam mê phá phách rùi.và đổi lại là mình đã phải tổn thất nhiều thứ.và mong qua đây mún đc giao lưu nhiều bạn và sẽ mong đc thấy những sáng tạo của các bạn.mình biết chắc là mỗi người có mỗi sáng tạo riêng cho mình.tính ra bữa giờ thì mình cũng đã đc liên lạc nhiều bạn rùi đó chứ,vậy là thêm nhiều bạn rùi.
    4/ cách làm của mình và của khiphach với nguyên lý thì như nhau nhưng 2 cách xếp led hoàn tòan khác nhau.có phải cách xếp của khiphach là chiếu từ đằng sau vào cách 1,5-2cm và dùng giấy cứng làm thành cái hộp ko.còn của mình thì xếp led theo hướng trên úp xuống và ko cần phải cách 1,5-2cm và cũng chẳng cần phải dán giấy cứng làm thành hộp.nếu ko đúng thì bạn khiphach có thể chụp hình cách xếp led của bạn đưa lên cho mọi người xem và nhận xét.

các bạn mún hỏi dán chóa như thế nào thì mình xin nói là mình dùng keo silicon để dán cái cạnh sau của miếng mica với phần nhựa của chóa chứ ko phải như các bạn nghĩ là dán trước led,và vì nó vừa khít nên lắp vào là nó kẹt cứng ngắc lun rùi.và hiện tại là mình còn tháo ra tháo vô nghiên cứu tiếp nên chưa cần dán cho chắc chắn.mong các bạn tìm thêm giải pháp tối ưu vì mỗi xe mỗi khác.

#56 tigercool240788, 31/7/12
    Sửa lần cuối: 31/7/12
  7. khiphach

khiphach Bằng A2

Xin lỗi bạn nếu mình muốn PR thì ở trang 8 ''Đây là led gì ?" thì mình đâu cần đưa ra cách hướng dẫn và chỉ dẫn mua vật liệu làm led audi 2012 đầu tiên trên mạng biker này. Dù bài viết ở trang 8 "Đây là led gì ?" của mình không hướng dẫn chi tiết cách sắp led nhưng cũng hướng dẫn rõ làm sao để ánh sáng tập trung chiếu vào miếng mica mờ để led phát huy ánh sáng tối đa thôi. Đâu phải chỉ dẫn tới mức" dọn cơm sẵn lên chỉ chờ ngồi lên để ăn đâu", mà đây là diễn đàn phát triển trí sáng tạo và đầu ốc tìm tòi. Đâu phải đem xe lại tiệm cho người ta gỡ bung dàn chóa ra đục khoét rồi đem về ăn cắp ý tưởng làm led audi 2012 của người ta thì có hay ho gì. Lúc đầu mình cũng chẵng biết và cũng chẵng thấy led audi 2012 là gì cả, nhờ tìm tòi nên biết cách làm và các loại vật liệu. Thôi nói đến đây các bạn cứ cho mình ba hoa khoác lác hay gì cũng được, cứ ngồi chờ người ta làm hay ăn cắp ý tưởng bản quyền của người ta thì khi nào mình mới phát triển bằng người ta được. Thank
    bất kể sản phẩm nào cũng có khuyết điểm, cũng có sai lầm. Người giỏi và người biết hiểu vấn đề sẽ ghi nhận khuyết điểm và tìm cách sửa sai, không ai bảo thủ cho rằng mình làm luôn luôn đúng đâu. Mình đóng góp ý kiến để cải thiện cái bị mắc lỗi chứ không phải vào bàn luận rồi công kích lẫn nhau, lúc đầu mình làm led audi 2012 đâu phải không bị lỗi, mình cố gắng tìm hướng khắc phục để chỉ dẫn anh em cụ thể hơn. Vật liệu và cách làm thì cũng chỉ dẫn hết rồi, mà cứ ngồi chờ người ta dọn cơm sẵn lên ăn thì còn gì để nói bàn luận và tìm hướng giải quyết.

8. swat14

swat14 Bằng A2

mới đi công tác 3 ngày mà nhiều vấn đề quá.

trước tiên xin góp ý với khí phách thế này
    thực ra mình rất ghi nhận công sức và khả năng sáng tạo của bạn.phải nói thẳng nếu không có ý tưởng của bạn thì chắc cái "led audi" này chưa ngã ngủ.
    có thể trong câu viết của khí phách làm cho người đọc cãm thấy khó chịu (bản thân mình cũng cảm thấy khó chịu khi mới đọc, nhưng đọc kỹ thì sẽ nghĩ khác). nên khí phách,anh vu, tigercool cũng nên bỏ qua cho nhau.
    bạn khí phách nên hiểu thế này.các shop trên diễn đàn nếu gọi và phát minh thì chưa có phát minh. mà nói theo bạn khí phách là " ăn cắp ý tưởng".Đúng tất cả đều ăn cắp ý tưởng của người khác để làm cái riêng cho mình. vì thế cái led các bạn đang gọi là led audi vì sao hãng xe audi họ làm ra cái này. nhưng audi lấy ý tưởng từ đâu để làm là từ hãng LG (thông tin trên internet).chế gương cầu từ đâu là từ xe hơi ăn cắp ý tưởng để làm cho xe máy.
    do đó vì lý do nhỏ trên mà khí phách, anh vu, tigercoll lấy làm khó chịu nhau mà không tiếp tục nghiên cứu để sản phẳm ngày càng tốt hơn thì đây là thiệt thòi lớn cho anh em biker.
    thân

9. tigercool240788

tigercool240788 Bằng A4

đáng lý ra thì mình cũng ko nói làm gì đâu.nhưng ko nói thì thấy sao sao trong lòng khó chịu lắm.thui thà nói 1 lần rùi thui.và giờ có các bạn đóng góp ý kiến thì thui cũng ko còn gì để nói nữa.bây giờ chúng ta cứ theo tinh thần là ai làm đc thì post lên ae cùng tham khảo và phát huy thêm tính sáng tạo.
    chuyện này bây giờ chấm dứt và mình mong sẽ ko có thêm chuyện nào như vậy nữa để gây mất đoàn kết.
    suy cho cùng thì chuyện này cũng có 1 phần trách nhiệm của mình nên mình xin lỗi tất cả các bạn.
    khiphach cũng có lỗi với các bạn đấy nhé.xin lỗi và bù đắp lỗi lầm của mình bằng sự nhiệt tình đi nào.hihi.
    bắt tay giảng hòa cái nào >:D<
    à quên nữa.theo 1 số bạn thì mình nghe đc ý kiến là khi sử dụng led dây thì nóng và dễ chết led.thì theo mình cái đó là do khi ta chạy xe thì điện áp lên hơi cao chút nên led sáng quá công suất gây nóng và chết led.giờ mình sẽ khắc phục bằng cách gắn thêm 1 con 7812 để ổn định điện áp luôn ở mức 12v sử dụng cho led dây.như vậy điện xe có lên thế nào thì qua con này cũng là 12v.tốn thêm mấy ngàn đồng nhưng để khỏi tốn thêm tiền mua led và mắc công tháo ra tháo vô.có mạch lun nè
    http://up.meotom.net
    còn nữa.mình đã có địa chỉ cụ thể chỗ mua mica,các bạn có thể tới hỏi mua nhé.
    cty LAM SƠN 90A3 bis Lý Thường Kiệt - p14-q10 sdt:0836026362

#59 tigercool240788, 31/7/12
    Sửa lần cuối: 31/7/12
  10. tu4n4nhhp

tu4n4nhhp Bằng A2

bạn có thể cho mình biết thêm, nếu đầu ra 12v sẽ nối vào + của dây led, còn mass ở tụ nối vào - led rồi nối mới mass xe hả bạn

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...