Exciter HƯỚNG DẪN LẮP ĐỒNG HỒ KOSO CHO EXCITER 2011-2012

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi EX_2011_GP, 14/2/13.

1. grant8892

grant8892 Bằng A2

Có phải ý bạn là:
    1. mua cái ống thông hơi Uma rồi về gắn chung với con sensor không bạn hoặc mua cái co T đó ở đâu bạn :), nếu dc bạn chỉ mình đi bạn, mình đi làm đến 5h chìu lận nên sợ ko còn ai bán đó mà
    2. hiện tại mình đang đi vỏ Michelin thông số zin có phải set % ko hi hi, tại vì thấy đồng hồ này nó nhảy số lạ mắt quá còn zin thì nó chỉ quay kim cho bik số mấy số mấy thôi nên là cảm giác lạ so với đồng hồ zin :)
    3. đèn báo quá tua máy có hình tam giác ra ngoài trời nó ko sáng gì hét chỉ ban tối mới thấy rõ
    4. đèn kim chỉ sáng phần duôi kim thôi còn hơn 1 nửa cây kim màu đỏ ko có sáng.

#61 grant8892, 21/5/13
    Sửa lần cuối: 21/5/13
  2. linkinpark0403

linkinpark0403 Bằng A4

1.Thật ra ex k có két nhớt nên đo temp nước là ok nhất,bạn mua cái này của koso sẽ ok hơn,qua ĐHG hỏi thử xem sao
    http://www.koso.com.tw/products-detail.php?id=525&lang=en
    2.Mình thấy vỏ Michelin có vẻ nhỏ hơn vỏ zin dù cùng size,set 104 rồi kiếm Honda Civic so tốc độ với nó.
    3.Đương nhiên vì mặt trời sáng hơn đèn koso
    4.Nếu k có trục trặc kỹ thuật thì cứ xài,đừng bận tâm.

3. dungnt9585

dungnt9585 Bằng A2

có bác nào bị trường hợp tua máy lên tầm 4k, máy bị khựng lại, kéo cỡ nào cũng không lên nữa không nhỉ. Nguyên nhân và cách khắc phục. Hay là toi con BRT rồi :D

4. grant8892

grant8892 Bằng A2

Mình vừa dùng dây đồng nhỏ quấn con sensor vào ngay nắp két nước, sau khi hoàn chỉnh và chắt chắn mình bật máy lên đồng hồ toàn ở chữ -F- mà nó ko hiển thị dc nhiệt độ vậy mọi người, phải làm sao để nó hiển thị ạ, toàn thấy chữ -F- như thé này ko à, bạn nào bik xin vui lòng hướng dẫn với ạ.
    Chân thành cảm ơn.

5. grant8892

grant8892 Bằng A2

À ha ha, mình bik nguyên do rồi, beacause mình gắm lộn vào dây gì đó hi hi, xem kĩ thì nó ko phải là dây Temp là mà dây có 2 mũi tên trắng đen ha ha, cảm ơn các bạn đã giúp đỡ mình, xin cảm ơn nhé, nếu có gì nữa thì mình sẽ hỏi sau :)

6. henry_T135

henry_T135 Bằng A1

Các bạn cho mình hỏi cái này chút nhe:
    dây số 11 mình gắn đúng vào nút pha cos nhưng khi mình bật nút pha đồng hồ không tự chuyển màu nền hết vậy? Hay gắn dây số 11 ( dây màu vàng) vào đâu nhờ các bạn hướng dẫn thêm. Mình chế đồng hồ ex cho chiếc future neo của mình. Thanks all.

7. binbmwag

binbmwag Tập Lái

cho mình hỏi cái koso của mình tự dưng nó chuyển từ màu trắng sang màu hồng rồi giữ nguyên màu đấy là sao vậy :(( k có cách nào sửa mà cứ để thế á.mất cả mớ tiền :((

8. grant8892

grant8892 Bằng A2

Đi vỏ Michelin trước 70/90-17
    Đi vỏ Michelin sau 100/80-17
    Vậy phải set % ở mức độ boa nhiêu ạ 103% hay 105% ạ :)

9. squalleonxx

squalleonxx Tập Lái

mình mới gắn dc cỡ 3 tháng thì bị hiện tượng chết led nền >.< . có 8 màu giờ tự nhiên die hết 3 màu : trắng , xanh dương , tím ......ae có ai gặp tình trạng này chưa , có cách nào khắc phục kô chứ đồ mắc tiền mà chán wá .

10. namtrung93

namtrung93 Bằng A2

Đậu má mình cũng bị giống bạn nè , mình còn mỗi 3 màu thôi , lại vừa hết bảo hành :((

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...