hướng dẫn lên điện bình vs gắn led pha cho xe máy

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi minhtuan_qn, 31/7/14.

1. Minhquyen05

Minhquyen05 Tập Lái

Bác nào cao tay chỉ cho e vs . xe e rsx fi 2016 e loay hoay mãi mà k đk

File đính kèm:

2. PhuNB

PhuNB Tập Lái

Các bác cho em hỏi tý là em lên điện bình từ dây phanh, giờ thì cứ phanh/xi nhan là đèn nháy 1 phát, giờ làm thế nào cho đèn hết nháy khi phanh/xi nhan ạ ?

3. Truonghuyen

Truonghuyen Bằng A2

Vấn đề thật đơn giản bạn lấy từ đó bị vậy giờ bạn không lấy chỗ đó nữa chuyển qua sau khóa đi bạn không thì xem vi deo của anh nghĩa cách lên điện bình ở đâu thì sáng đó rất nhiều trên youtube nha bạn

4. PhuNB

PhuNB Tập Lái

chào bác, hqua em có thử lên điện bình từ ổ khoá nhưng vẫn bị bác à, liệu có lý do gì khác ko bác nhỉ?

thanghoa2727 thích nội dung này.
  5. thanghoa2727

thanghoa2727 Bằng A1

Xem lại dây nguồn cấp cho phanh và xi nhan, chắc chập chạp gì đó rồi

6. Truonghuyen

Truonghuyen Bằng A2

Bạn nói rõ hơn cụ thể hơn cho mọi người biết nhé. Thứ 1 trước khi bạn lên điện bình có bị như thế không nếu không thì phải xem lại
    Thư 2 nếu sau khi bạn lên mới bị thì xem xét ở cách khác nha bạn. giả sử sau khi bạn lên như vậy mới bị thì bạn lên như thế nào đấu dây ra làm sao dây nào đấu với dây nào nữa mình nghĩ có thể bạn bị chạm điện máy với điện bình thôi

7. Truonghuyen

Truonghuyen Bằng A2

Sau khi bạn nói rõ như thế mà không tìm được bệnh thì cụ thể hơn nữa là bạn đi xe gì khi bạn phanh đèn nháy 1 phát là khi mở đèn hay không mở đèn và nháy một phát đó của bạn xong có sáng bình thường không hay khi phanh vẫn nháy . Hoắc khi mở đèn đạp phanh nó nháy rồi thôi đèn lại sáng bình thường xi nhan bình thường hay khi đèn không mở bạn phanh đèn lại nháy 1 phát không nháy nữa bác nên nói bệnh cụ thể mọi người chỉ mới đúng và nhanh cho bạn được

8. scltmn

scltmn Bằng A1

Thấy cũng sáng hơn thật nhưng như ô tô thì e thấy chưa tới bác ơi, E lên sạc bật bóng osram bình vẫn báo 14v chắc k lo mâm lửa yếu. Bác có hình bóng bác bật (có đèn đường) k? Hay chóa e kém nhỉ.

9. thanghoa2727

thanghoa2727 Bằng A1

Đèn xe sao thường thì lại được với đèn cao áp bác, bác rọi xuống đường gần như k thấy, em chơi loại 6000k sáng trắng, cường độ 6600 lumen nên vẫn thấy khi đi dưới cao áp

#99 thanghoa2727, 28/4/17
    Sửa lần cuối: 28/4/17
    scltmn thích nội dung này.
  10. scltmn

scltmn Bằng A1

Cái đó thì chắc rồi bác, nhưng mà rọi vào đít xe ngta cái nào k sang bác. Chủ yếu e thấy so v mấy cái oto e thấy chỉ đc 7 8 phần. Bác đang xài bóng tăng sáng hay led.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...