hướng dẫn lên điện bình vs gắn led pha cho xe máy

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi minhtuan_qn, 31/7/14.

1. cuyahjj1510

cuyahjj1510 Bằng A1

xe future fi của mình có 4 dây thế này thì sao bạn?
    http://s284.photobucket.com/user/GinHuy/media/17008358084_f4ed0532c6_o_zpsqzgypa7t.jpg.html
    lúc trước mình gắn gc led ng gắn có chuyển sáng điện bình bằng cách cắt dây vàng ở công tắt demi & nối sang cục flasher thi không biết có như cách của bạn koong? vì mình đang tính lắp mạch hazard theo cách của anh longrich nhưng sợ có vấn đề chỗ cục flasher. tks

2. minhtuan_qn

minhtuan_qn Bằng A1

M chưa thay cho ai cái vụ công tắc 3 nấc này cho ju fi, nhưng có cách hơi dở hơi tí nhưng vài bạn vẫn chơi vì muốn giữ zin cho xe đó là tháo đèn cos ra chỉnh đèn pha lại gần tí khoảng giữa pha và cos, khi đó bật đèn cos thì chỉ demi sáng, bật pha ms có đèn pha đỡ phải chế cháo gì

3. minhtuan_qn

minhtuan_qn Bằng A1

4. trongkhai007

trongkhai007 Tập Lái

cho mình hỏi mình gắn led 4 tim 20w vào hayate, mình câu lên bình mà k được, điện của su phức tạp quá. nên mình để vậy cho chạy đèn máy. k biết có được k . có ai biết chỉ mình, k biết có gắn ngược bóng k, k để cos thì cháy 2bóng ở dưới, khi pha thì cháy hết 4lẹd .vì lần đầu mình gắn led

5. ntbtlvl

ntbtlvl Tập Lái

Cặp led pha đó là loại gì và giá bao nhiêu vậy b

6. v_tuan

v_tuan Bằng A4

Đừng đổ thừa điện su phức tạp. hon, su cách đi điện gần giống nhau chỉ khác màu dây.
    Còn bóng 4 tim đó bị ngược rồi mình cũng thấy 1 trường hợp như zay rồi chỉnh lại đi

7. daigianinhbinh

daigianinhbinh Bằng A4

xem clip thấy cos có vẻ hơi gần quá

8. minhtuan_qn

minhtuan_qn Bằng A1

bóng này tiêu cự tương đương vs bóng zin, nếu thích xa thì nâng chóa lên tí là ok, vk m cận nên chỉ để gần vậy thôi

tranhung2706 thích nội dung này.
  9. tranhung2706

tranhung2706 Tập Lái

Xe mình ex2k11 gồm 2 luxeon 3w, đèn pha Led rtd m02d 30w, đèn hậu. Mình lên điện bình theo hướng dẫn của chủ topic, lúc đầu sáng bình thường, nhưng khoảng 1 tiếng sau thì cái đèn pha led có hiện tượng lúc sáng lúc không, chạy thêm khoảng 15' thì nó tối thui (đèn demi, đèn hậu, đồng hồ vẫn sáng), làm đủ mọi cách cũng không sáng. Tức mình tháo ra về lại điện máy thì nó sáng bình thường. Không biết bị bệnh gì, mong các bác giúp đỡ, vì mình thích xài điện bình hơn.

10. daigianinhbinh

daigianinhbinh Bằng A4

ko đủ điện chứ sao nữa. lên sạc ati đi b

tranhung2706 thích nội dung này.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...