hướng dẫn lên điện bình vs gắn led pha cho xe máy

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi minhtuan_qn, 31/7/14.

1. n_tienloi

n_tienloi Bằng A1

Dòng wave lên điện bình thì phải tách mass nhé bạn. Cũng tương tự cách của bạn kia hd thôi, bạn cứ mở ổ khoá ra (nếu là khoá 2 dây) thì đo xem dây nào sau khoá lấy dây đó. Còn nếu ổ khoá 4 dây thì 2 dây mát, 2 dây là nóng, tìm dây nóng là ok (thường mát là đen).

2. n_tienloi

n_tienloi Bằng A1

1/ Lên điện bình không ảnh hưởng gì cả nhưng như vậy tại sao nhà sản xuất ko lên điện bình cho bóng sáng ổn định mà lại xài điện máy? Bởi điện bình đi với bóng halogen (bóng sợi đốt) thì nhiệt lụợng toả ra khi bóng sáng max 35W là rất lớn do năng lượng của bóng làm từ dây tóc vonfram cchyển sang nhiệt năng nhiều hơn quang năng mà lại ko có tỏa nhiệt đi kèm--> từ đó nóng choá-->chóng hỏng choá). Song bù lại chi phí và tuổi thọ của bóng dạng halogen lại cao nên nhà sản xuất lắp nó vào vì vậy. :D (Tiết kiệm mới giàu mà, haha). Còn khi xài điện máy, bóng sáng tùy vào tốc độ vòng quay của vô lăng nên nó sẽ ko duy trì độ sáng cực đại được lâu. Giúp cho chóa đèn bền hơn.
    2/ Đèn led có ưu điểm hơn là tuổi thọ cực cao (gấp 15 lần bóng halogen), thời gian đạt độ sáng cực đại cực nhanh nên đa số dòng xe mới (xe hơi) thì đèn này chủ yếu lắp cho xi nhan là thế. Song so với halogen, bóng led toả ra nhiệt lượng cực lớn do thế nó cần toả nhiệt đi kèm. (Ở loại rẻ tiền thì nó là cái quạt như quạt Cpu máy tính, kêu ò ò điếc cả tai, ở loại xịn hơn nó thay bằng cánh nhôm tản nhiệt). Nhưng ưu điểm lớn nhất là độ sáng nó gom, giá thành ko chát như xenon hay cao cấp hơn là laser nên được các nhà sx đưa vào làm bóng cho đèn xe máy là thế.
    ---------
    Nhưng bóng led khác bóng halogen, bóng led cần nguồn ổn định duy trì nó chứ ko được phập phù vì như thế sẽ làm ảnh hưởng trầm trọng tới tuổi thọ bóng. Do vậy các biker trước khi xài đèn độ (đa số led) thì phải lên điện bình cho các dòng xe chưa lên.
    Đôi lời giải thích cho bạn trong khuôn khổ kiến thức hạn hẹp của bản thân. :) Có gì sai mong các bạn khác bỏ qua và góp ý.

scltmn thích nội dung này.
  3. goodfathertn

goodfathertn Tập Lái

Cần lắm ý kiến của bác
    xe em xài điện bình, đang chạy bóng led 25w, giwof e định lắp thêm trợ sáng cũng 25w song song với tim pha (cos thì tim cos led sáng, pha thì tim pha + trợ sáng SÁNG)
    giờ e ko biết liệu dây đèn pha chó chịu dc ko để e cho nó đi chung ạ

Phamanhquox thích nội dung này.
  4. minhtuan_qn

minhtuan_qn Bằng A1

bạn chỉnh lại cái tiêu cự, đẩy lui tim bóng ra sau nó sẽ gom sáng hơn đó

5. minhtuan_qn

minhtuan_qn Bằng A1

xe mình lên là ab fi 2k9 đó bác
    xài hoài chưa thấy ah gì

6. minhtuan_qn

minhtuan_qn Bằng A1

chuẩn luôn chẳng lệch đâu tí gì

7. Djhailx

Djhailx Tập Lái

Các bâc cho e hỏi sh việt là xài điện bình hay điện máy vậy.e đang định lắp đèn osram .thank

8. vietmau123

vietmau123 Tập Lái

bác cho e hỏi! e chạy ex 2013 đang tính lắp thêm cái đèn passing, lâu lâu chớp cái thôi! thì có phải độ lại dàn điện ko bác? độ thi độ những gì vậy?
    cho e hỏi thêm là: bình của e là bình 3.5ah giờ e thay bình 4ah dc ko, và có phải thay xạc ko!
    em cảm ơn ạ!

9. Huỳnh Cư

Huỳnh Cư Tập Lái

Ae cho hỏi lên điện bình ,tách mas là ntn ả

10. Truonghuyen

Truonghuyen Bằng A2

lên điện bình tức là dùng điện bình để cung cấp cho đèn chiếu sáng thôi bạn , còn tách mát tức là xe nào mà mát câu từ trong mâm lửa trực tiếp ra sườn xe thì mình bỏ dây đó đi lấy dây khác thay dây đó và trong cuộn điện hai đầu trực tiếp đưa ra ngoài như thế là tách mát Thân

minhtuan_qn thích nội dung này.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...