hướng dẫn lên điện bình vs gắn led pha cho xe máy

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi minhtuan_qn, 31/7/14.

1. dbcity20005

dbcity20005 Bằng A4

Điện bình : Nguồn cấp điện cho cụm đèn chiếu sáng , demi là Ác quy --> ổn định
    Điện máy : Nguồn cung cấp điện cho cụm pha đèn ( hoặc cả demi ) là cụm cuộn điện mâm lửa --> ko ổn định , ga nhỏ điện yếu đèn yếu.
    Khái niệm lên điện bình : Chuyển nguồn cung cấp điện cho hệ thống bóng đèn trên toàn xe từ điện máy thành 100% điện Ác quỵ sử dụng phương pháp sử dụng sạc Toàn chu kỳ thay cho sạc Bán chu kỳ zin theo xe để đảm bảo nạp đủ điện cho Ác quy cung cấp cho bóng đèn xe. Tách mass ( cụ thể là tách mass mâm lửa/ mâm điện ) là 1 công đoạn của việc chuyển từ sạc 1/2 chu kỳ lên Toàn Chu kỳ ( sạc toàn chu kỳ thông dụng anh em hay sử dụng : Atila , Spacy, SH... )

2. letrungkt

letrungkt Tập Lái

lần trươc m tháo bóng đè pha ra có cái lẫy để cố định bóng.đến khi m lắp lại thì lăp k được, mình phải làm như nào tiếp vậy?

3. Quốc Hạnh

Quốc Hạnh Tập Lái

cái bóng led nhiêu Oát ??? Chiếu được xa không . hbữa mình chuyển qua điện bình sài bóng zin thấy không sáng hơn mà rất hao bình sài 2 ngày rồi kiệt bình luôn. hiu hiu

4. Truonghuyen

Truonghuyen Bằng A2

bạn chuyển qua điện bình cho đèn pha mà bóng zin không thay sạc lên bình lớn thì hết là đúng rồi bạn. Trường hợp bạn đi gần còn được thế chứ bạn đi 100m mà bật đèn thì không đủ đâu . Led cũng vậy công suất thì bé nhưng kèm theo nó cũng hơn cả công suất thật đó bạn lên sạc rồi đi nguồn riêng cho bóng trực tiếp từ bình lên , sau đó qua rơ le công tắc chỉ khiển rơ le thôi như thế bóng zin cũng sáng hơn nhiều bạn, không thì qua bóng tăng sáng philip không osram 130% đó sáng mái thoải luôn

luf_tn thích nội dung này.
  5. Quốc Hạnh

Quốc Hạnh Tập Lái

Cảm ơn bạn chia sẻ. Mình đi wave rsx 2012 càng ngày thấy xe đèn pha càng mờ. Và nhu cầu đi xa nhiều nên muốn làm cho đèn sáng hơn .Bạn am hiểu kỹ có thể chỉ mình cách nào làm mà chi phí nó phải chăng không .???

6. Truonghuyen

Truonghuyen Bằng A2

chi phí ít mà đạt được anh sáng tốt thì bạn lên sạc ati không thì sạc ex cũng ok nếu bình nhỏ có thể lên luôn bình 5 hoặc 7 ah rồi bạn đi nguồn riêng cho đèn từ bình lên qua rơ le điều khiển cho đèn như thê điện tới bình giảm thiểu chỗ phải nối đỡ tổn hao điện bóng sẽ sáng nhất (maximun) rồi bạn có thể đi bóng tăng sáng philip hoặc osram 130% là sáng như xe con luôn chỉ thua xenon thôi vậy là chi phí rẻ nhất đó bạn sạc ati =250k bóng = 250k hai con rơ le cho pha cos tâm 50k gì đó thế là chi phí nhẹ lém rùi Chứ mấy led lởm thì không sáng mà pha cos không gom đâu bạn còn led chuẩn thì cũng cỡ hơn củ loại sịn thì hơn hai củ bảo hành 3 năm như thế thì đắt quá. Chúc bạn làm được đèn như ý . Đó chỉ là ý kiến cá nhân mình còn tùy bạn. Thân

scltmnFinalsecret thích nội dung này.
  7. hidkigy

hidkigy Tập Lái

bài viết hay đó! rất bổ ích!

8. nguyenquangtg

nguyenquangtg Tập Lái

Bác cho mình hỏi tí. Mình vừa gắn đèn trợ sáng vào dùng điện bình sao mỗi lần bật công tắc đèn trợ sáng là xe tắt may

9. luf_tn

luf_tn Bằng A2

Bác tự lắp hay ra hàng
    Nếu ra hàng thì mang ra cho họ kiểm trạ
    Nếu tự lắp thì bác phải nói rõ bác lắp như thế nào thì anh em biker mới có thể trợ giúp được ạ.
    Hiện giờ nếu tăng sáng thì XHP50 L5 và XHP70 L7 là khủng nhứt rồi, ko nhất thiết cần đến trợ sáng lắp ngoài .

#89 luf_tn, 22/3/17
    Sửa lần cuối: 23/3/17
    Truonghuyen thích nội dung này.
  10. Truonghuyen

Truonghuyen Bằng A2

Bạn
    nên nói rõ là khi bật đèn trợ sáng thì xe tắt máy là khi đang đi hay chỉ là nổ máy tại chỗ ngoài khoản bạn đấu đá như thế nào , cách câu điện của bạn đã chuẩn chưa chứ bạn chỉ hỏi chung chung thế ae không trả lời cụ thể cho bạn được . Thân

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...