Thủ tục hành chính Hướng dẫn sang tên xe không chính chủ, ko giấy mua bán, ko..., nói chung là chỉ có xe

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi @29psx, 4/6/13.

1. acidascorbique

acidascorbique Tập Lái

em là điển hình đây, mang ra CA Quận 9, mới đầu nó nhất quyết không chịu làm, kêu ở đâu có làm thì mang xe đến đó mà làm @@
    kì kèo mất mấy ngày nó mới nhận và trả ra luôn tờ giấy hẹn 30 ngày, không thấy trả giấy hẹn lần 1 từ 3-10 ngày như anh nói luôn :(
    hết 30 ngày lên tiếp không biết còn bị khó dễ gì nữa không :(

2. @29psx

@29psx Bằng A4

cố gắng chờ thử xem

3. hungcuti

hungcuti Tập Lái

acidascorbique cũng ở q9 a.định bán ab đầu bự của vợ để lên đời mà tiền ít nên thấy topic này cũng hóng.tại có ng quen làm cầm đồ trên Lũy Bán Bích, quen thui ko than, định nhờ coi xem có xe nào thì lấy mà đọc hết topic này thấy phiêu quá.nghèo cũng ráng cho thằng tèo đi học. tết này cố lên con xe moi cho vợ. chứ mua cầm đồ rùi ko bít sang tên đc hay ko, sau này mún bán cũng khó

#433 hungcuti, 17/10/15
    Sửa lần cuối: 17/10/15
  4. soiden641

soiden641 Tập Lái

Em mua xe cách đây 10 ngày có hợp đồng mua bán xe công chứng của chủ cũ, chưa làm thủ tục sang tên thì bị mất cavẹt xe (cách đây 2 ngày)..e về quê làm theo thông tư thì cái phần giấy khai sang tên (mẫu 03) dành cho xe bị mất giấy tờ xe công an phường làm khó dễ mấy lần phải nhờ người quen mới kí 1 tơ khai sang tên. mk thông tư thì 2 tờ...làm đủ mọi cách (trừ chwua phong bì thôi) mk ông phó công an ko chịu ksi tờ thứ 2...cho em hỏi có thể lấy tờ kai đã đóng dấu photo công chứng thêm 1 to làm được không ? Có bác nào rơi vào trường hợp như em không ??? :( :( :(

5. Tài Top

Tài Top Tập Lái

thớt ơi! cho e hỏi ngu xí. xe e mua ở phú nhuận cũng gần 4 năm ùi e ở Gia Lai . mà ts h vẩn chưa sang tên. tại mua cầm đồ vs k biết chủ là ai. đọc cái topic này mấy lần luôn rồi mà thấy sao nó khó khó s ý.... hồi bữa ba e đi nhờ ng quen làm dùm mà nó ns j j tùm lum à, ns chung là chưa có sang tên đc. hic. vậy a tư vấn e cái. mua gần 4 năm mà vẩn k phải xe of mình ức chê quá thớt...

6. @29psx

@29psx Bằng A4

do bạn ko hướng dẫn ng nhà từ đầu, chịu khó thôi
    ko làm thì lúc nào cũng thấy khó, bắt tay vào làm thử đi

7. Tài Top

Tài Top Tập Lái

sang tên như vậy k cần rút hồ sơ gốc phải k a... e tìm cái cách rút hồ sơ gốc mà phải có cmnd chủ xe, hộ khẩu. mà xe e mua chẳng có cái gì ngoài cà vẹt

8. @29psx

@29psx Bằng A4

hộ khẩu bạn ở Gia Lai, xe đang mang biển HCM thì phải rút gốc

9. Tài Top

Tài Top Tập Lái

rút hồ sơ gốc mình cần mang những gì vậy a. a chỉ giúp e luôn ạ

10. @29psx

@29psx Bằng A4

bạn đọc lại post #1 nhé

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...