Kĩ thuật tháo keo dán xe lâu năm!!!!Mới phát hiện hahaha

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi Reviet, 24/6/10.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. xìtrum0815

xìtrum0815 Bằng A2

Sáng kiến sáng kiến!!!!! cách này hay, mình phải thử, nhưng chắc là phải đợi năm sau, xe mình vừa mới dán cách đây vài tháng, hì. Dù sao cũng vote cho chủ topic
    @.some one: cách này bác chủ chỉ nói đối với những ai thích tự làm, tự vậy vọc, còn những ai có suy nghĩ đưa ra thợ làm thì đề nghị không pót ở đây, làm mất hứng của chủ thớt; còn những ai dùng máy sấy thì đó cũng là một cách riêng, và mình hi vọng cách này sẽ tốt hơn cách dùng máy sấy

2. Blood Elf

Blood Elf Bằng A4

Còn 1 cách nữa.
    Lấy máy xoáy tóc , lột tới đâu hơ tới đó , ko cần phải nước nôi :)

3. quang662

quang662 Bằng A2

sao mình ko đem phơi nắg rùi ngồi lột, tinh thần biker mà nắng noi ăn nhầm gì, lỡ nấu nước nóng quá quên để cho ấm xối vào tạt vô mình, dàn nhựa héo da mình lột =))

4. nhaque

nhaque Bằng A1

cảm ơn bạn đã chia sẻ,đây gọi là "vô tình lượm được bí kíp" đây mà hihihihih

5. mr_wrong

mr_wrong Bằng A2

tớ toàn dùng nước sôi....đi lồn lột......công cán cũng lấy k cao lắm 100k thôi mà :))........các bác cứ dán rồi qua chỗ em lột cho

6. tthantuyet

tthantuyet Bằng A4

Lột keo ra theo cách làm nóng là chuyên bình thường.(mà làm nước sôi này của chu topic cung hay quá,lỡ đổ vô cẳng chắc đem nấu canh lun quá)
    Còn cái này chắc chưa ai bị,tem zin dán gần cả chục năm,sau khi lột ra nó còn cái lớp keo dính vàng vàng,lấy xăng,dầu hôi,cana ..ko cách nào ra,ngồi cạo thì banh dàn áo,thế là phải lấy nùi giẻ thấm dầu hôi,ngồi chậm từ sang tới trưa nó mới mềm mềm ra dc tí,rồi lấy móng tay cào cào từ từ...chua ơi là chua,lấy cái j cứng thì trày sơn,ôi thôi....@-)

7. mygreenoil

mygreenoil Tập Lái

gud idea!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

8. manhthang599gtb

manhthang599gtb Bằng A4

em cũng dính tình trạng kiểu như bác đây decal zin xe em mới được tầm 4 năm nhưng đến khi bóc ra thì nó cũng dính cái keo cũ lại mà loại keo này nó không như là mấy loại keo mà mình dán đecal thông thường mà nó thuộc vào loại cực tốt nên mà bóc ra nó dính lại gần như là cả mà đến giờ em vẫn chưa có cách j lột được nó ra đây này dùng ca na vẫn vô dụng xăng thì sợ bị hỏng lớp sơn còn cái ý tưởng dùng nước sôi thì em không bao giờ làm rùi vì cái này là điên rồ !!!!!!!!!!!!!

9. duynouvo113

duynouvo113 Bằng A2

Xe nhà e dán keo có 3 năm mà còn lột được bằng cách là dùng máy sấy tóc nhưng khi dán keo mới là không nên để xe ngoài trời nắng trực tiếp keo xe nhanh vàng và khó lột

10. hbao123

hbao123 Bằng A1

có thể bỏ cái ốp là là nướng chỉnh nhiệt độ vửa phải hhihi

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...