Kĩ thuật tháo keo dán xe lâu năm!!!!Mới phát hiện hahaha

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi Reviet, 24/6/10.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. Kyjoka

Kyjoka Bằng A3

Mình mới lột keo xe chiều nay xong.Mất 3 tiếng để làm xong nhưng chia làm 2 ca,lột keo buổi sáng,dọn keo buổi chiều :D,làm 1 mình :p
    Dùng máy sấy là nhanh nhất,còn gom keo dính lại trên xe thì phải biết cách,ko thì chà hòai mà mấy cái keo nó vẫn nhởn nhơ :D.
    Khi lột nên nhẹ tay,nếu dính với tem zin thì lột qua hướng khác và từ từ,bên ngòai tiệm nó lột mạnh tay lắm,nhìn mà xót nước sơn xe :-S.
    Tốt nhất nên xài dầu hôi để trị mấy cái keo dính đó :D
    Mong anh em đóng góp thêm !

2. ShuNpo

ShuNpo Bằng A2

Lột keo nên lột nhanh và dùng tay miết theo bác à, chứ lột chậm nó đứt giữa gánh hoài :((
    xả keo thì bôi xăng lên, keo dính hoá hồng liền, sau đó dùng tấm card đựng sim dth cạo cạo, cạo dọc theo thân xe chứ đừng ấm hay tì làm hư lớp sơn, với cách này xả keo lẹ lắm ^^, mấy góc nhỏ thì phải tỉ mỉ, xối xăng nhiều hơn, ko thì ko ra hết dc đâu.:D

3. hungteng

hungteng Bằng A2

Tuy mình ko dán keo xe nhưng thấy cách bạn làm rất OK đấy, Tình cờ mà lại bất ngờ. Kinh nghiệm quý báu đấy, theo như các bạn khác nói dùng máy sấy tóc thì mình thấy hại hơn đấy do khí nóng thổi liên tục và vỏ xe nóng lâu, dùng nước nóng thì nóng 1 lúc rồi lại nguội ngay do nước chỉ bám lên xe 1 lớp mỏng. hơn nữa dùng máy sấy nguy cơ làm chảy keo bám bẩn vào vỏ xe nữa.

4. MrNoops

MrNoops Tập Lái

có sáng tạo a' . :">

5. hoangxamli

hoangxamli Tập Lái

tks bạn đã nhiệt tình chỉ dẫn ae..lúc trc lột keo con xe mệt vãi :(

6. gakon7

gakon7 Tập Lái

để chiều nay thử xem sao :D

7. mrxau

mrxau Tập Lái

mấy bác nào có sở thích ko biết tiêu tiền kiểu gì nên đem ra ngoài hàng thì tốt hơn hết đừng spam ở đây nhé .vote cho chủ thớt vì 1 bài viết hay và hữu ích .Còn việc dùng máy sấy tóc cảm giác nhanh hơn thì các bác cũng cứ làm nhé và tác dụng là màu sơn cũng tỉ lệ thuận với thời gian bóc đó

8. ivuasannguoi

ivuasannguoi Bằng A2

tưới nước phải đe, ra sân.không là tèo...

9. comando

comando Bằng A4

cái này ai chẳng biết, có jh lạ đâu, ra mấy quán bọc dán xe, chúng nó làm vạy lâu rôi:">

10. GioLangLe

GioLangLe Tập Lái

Mình dội nguyên cả phích nc sôi mà cũng chẳng ăn thua. Pó tay

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...