Excel Kinh nghiệm Excel 2 150cc - So sánh Excel 2 125cc mới ra

Thảo luận trong 'SYM' bắt đầu bởi thanhy2k4, 11/9/09.

1. dtnguyen

dtnguyen Tập Lái

Chào các bạn

Chào các bạn, hôm qua xe mình đề máy không lên, bình thì mới thay 1 tháng thôi, mỗi lần đề như vậy ngửi thấy mùi xăng nồng nặc. Đã mang ra tiệm, thợ vệ sinh lọc gió và thay bugi. Sáng qua đi ngon, tối qua lại bị trở lại, không biết lỗi này là do cái gì.

Xe chạy tốn xăng ghê lắm, một lit chạy đươc hơn 20km thôi. Mình ở SG các bạn biết tiệm nào chuyên dòng xe này giớii thiệu dùm mình nha. Cảm ơn nhiều !

#1311 dtnguyen, 21/7/12
    Sửa lần cuối: 21/7/12
  2. kimchuot

kimchuot Bằng A2

bác qua a hùng bên 484m nơ trang long bình thạnh đó..cái bình cua em cung globe viet nam .. năm trước em mua có 350k à.gắn vừa lun đó mấy bác chạy tới giờ vẩn bình thường.hehe.xe em mới lên mobin sườn denso và bi dr.pulley. em tháo cái bugi ra xem thử thì nó màu trắng hxhx xe em bi thíu xăng đúng ko nhỉ..xe chạy vẩn cà giực khó chịu, cai dây curoa ra mấy bác thợ nói vẩn còn cứng, bố nồi ra a hùng thì thợ nói còn tốt.potay à còn cái vụ chêm long đền 2 má puli noi sau Anh Công hay có ai bit chêm sao ko vậy, em dốt qua ko bit ..@-)

#1312 kimchuot, 21/7/12
    Sửa lần cuối: 21/7/12
  3. successce

successce Bằng A2

Bác tính chêm long đền ở nồi sau làm chi, cắt cái ống chỉ ở nồi trước bớt đi 1mm thì hay hơn, nhưng mà có thể sẽ làm cho bộ nồi kêu, vì dây **-roa có thể sẽ chùng.
    Bác nên mở thêm 1/2 vòng ở vít gió là được.

4. kimchuot

kimchuot Bằng A2

em định cho dây curoa sát mép nồi sau hehe....:D cảm ơn anh công..

5. successce

successce Bằng A2

Bác tính mép nồi sau, là mép ngoài hay trong ? Chêm long đền cho puly sau, thì làm cho puly rộng ra, thì dây curoa sẽ bị tụt vào trong nhiều hơn khi chưa chêm.muốn dây curoa ăn xuống tận cùng của puly, thì bác phải can thiệp vào 3 cái chốt chặn trong thân puly mới được, mà cái đó thí phải tháo tung ra, rồi đi phay cái rãnh xéo thêm nữa, ~ 1mm , mà hiện giờ chưa có ai làm, nếu sai, thì phải thay nguyên bộ puly mới à.với lại có móc thêm cái rãnh đó nữa, thì cái puly cũng kô có ra thêm được nữa, vì nó còn bị giới hạn bởi cái mâm của bộ 3 càng rồi. Em cũng tính làm như vậy rồi, nhưng kô khả thi, nên em cắt cái ắc trước bớt 1mm so với zin.

===== Bổ sung vào lúc 12:10 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 12:05 =====

bác nên đi vệ sinh BXC và điều chỉnh lại, do bị dư xăng quá. Xe em đi 25km/l là quá hao rồi, nên đang cải thiện làm sao đi được 35km/l đây.
    Mới đổ hết 160k= 7,6l ; chạy trong TP là 200km = 26km/l

6. extensa

extensa Bằng A2

dàn áo Excel là 2,5 tr, hum bữa hỏi SYM dàn áo đỏ đen được báo giá như vậy. Có nhu cầu thay thì nhờ anh em trg này mua dùm cũng dc.

7. banlaqueo

banlaqueo Tập Lái

xe mấy anh chạy nhiêu cây 1 lít zậy ,xe em tự nhiên giờ nó chạy có 26km/1lit ah.ra tiệm nó bảo thay cái BXC khác:89::89::89::89:

8. minhtri2002

minhtri2002 Bằng A2

Xe mình chạy 31km/l trong thành phố. Đường trường 34km/l. Nếu dùng hoạt chất XXL đổ vào thì thành phố 35km/l, đường trường đều đều Vt 60-70km/h thì 40km/l. xe bác xúc. BXC lại thôi chứ đừng nghe nó nói thay BXC. Mà bác ở đâu? Xe chạy nhiêu km rồi? Có thay lọc gió, xúc BXC chưa? Có vệ sinh nồi, thay dây curoa hay làm gì chưa?

#1318 minhtri2002, 14/8/12
    Sửa lần cuối: 14/8/12
  9. McLovin

McLovin Tập Lái

Các bác đi sao mà lên được 30KM vậy. Em toàn 20-24 là cao :(. Có chiêu nào hay cách nào chỉ em với. Mới đi vệ sinh lọc gió lại thôi chứ dọa này cũng ko làm gì cả

10. minhtri2002

minhtri2002 Bằng A2

Xe mình không độ hay làm gì lại hết , chỉ thay lọc gió đều đều. 1000km là thay nhớt ra dùng nhớt motul scooter, 6 tháng xúc BXC 1 lần, đi bi nhẹ 10gr của Attila.:).

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...