AirBlade Kinh NghiỆm SỬ DỤng Air Blade

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi 2002, 15/1/08.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. kenshin

kenshin Bằng A1

..ra mấy cửa hàng sửa xe đó pac..thay nhớt mà..chỗ nào cũng có hết ah..e thì thay Castrol tay ga 55k/1 bình..

2. kenshin

kenshin Bằng A1

..ra mấy chỗ sửa xe đó pac..thay nhớt mà..chỗ nào cũng có hết ah..e thì e thay Castrol tay ga 55k/1 bình..

3. g-style

g-style Tập Lái

mấy bác cho em hỏi cái kính hậu vuông vuông có thể đưa lên xuống giá nhiêu dzạ? em hỏi thì 120k 1 cái -> 240k/cap. giá đó đúng hok vậy? (em nhớ lúc trước có topic về kình chiếu hậu mà search hok ra, nghe nói có cái xịn 400k/ cái, mà chắc cái đó hok phải cái em nói đâu). Nghe đồn lắp kính vậy cũng bi hugo tó hả mấy bác?

4. Nhật Minh

Nhật Minh Tập Lái

Qua 1 năm sử dụng xe AB Việt Nam và chạy được gần 3 vạn km tui có một vài ý như này:
    1. Chạy rotda tầm 500km - 1000km (tốc độ chạy ko quá 1/3 tay ga thui nhá) thì thay dầu máy và dầu láp.
    2. chạy khoảng 1500km thay dầu 1 lần (của bền tại người đó); 3500km thay dầu láp.
    3. 3000km kiểm tra supap có kêu ko? Kiểm tra bugi để biết mức độ đốt nhiên liệu (xe tui đang chạy chưa chỉnh gió lần nào, buigi đốt cháy tốt có mầu trắng ngà ngà vàng, có lẽ do tui chạy Denso Inridi... nên ok hơn bugi thường).
    4. Tầm 8000km kiểm tra côn, bi côn, dây cu-roa, trục láp (tháo ra vệ sinh bi côn, bát (nồi), bố 3 càng, trục láp cho mỡ). Nếu bi côn mòn thì thay mới 6 bi (nhớ thay đúng thông số gram nhé thay ko đúng máy đi gầm gào lắm. Cũng có thể đi bi độ cho depa bốc nhưng theo tui ko nên vì nhanh xuống máy).
    5. 15.000 km thì thay dây cu-roa (nếu muốn đi êm và ko bị giựt), Thay bộ lọc gió, thay bi côn nếu thấy mòn và vệ sinh như mục 4.
    6. Trời mưa tuyệt đối ko cho em nó lội nước ngập quá 20cm nhé, vì dưới nắp nồi có lỗ thông hơi, nước có thể vào qua đường đó làm hỏng trục láp. Tôi thấy gương nhiều bác đi Sh, PS chít rùi. Nếu bị chết máy do ngập nước thì cố dắt em nó đi vệ sinh giống mục 4 nhé và thay hết 2 loại dầu.
    Trên đây là ý của tui sau gần 1 năm đi con AB VN. Anh em thấy ok thì làm, Nếu thấy ko đúng góp ý thêm nhé! Thân

#414 Nhật Minh, 23/6/08
    Sửa lần cuối: 23/6/08
  5. kenshin

kenshin Bằng A1

..ec..hình như dây curoa 24k km mới thay pc ơi..(dưới yên xe nó chỉ dzay)..xe e 24k3 òi..đang tính đi thay đây..16k nhớ thay lọc gió..koi thông tin dưới yên xe ah..chi tiết lém..^^

6. ChuBoDoi

ChuBoDoi Tập Lái

Chỉ thay nhớt thôi . Chạy cho nó hư rồi thay xe mới . Qua Nhật coi tụi Nhật nó đi xe máy kìa , phá xe thấy thương luôn . Mình bắt chước nó thì VN mới phát triển . Chạy cỡ 10K quăng , mua xe mới .

7. kenshin

kenshin Bằng A1

..amen...dzay pac hok có thương xe òi..đi xe mà phá thì tư tưởng này pó tay..:(hixx..Nhật khác pac ơi..thu nhập ng ta khác pac ah..10k km mua xe mới thì pó tay..ít nhất phải 50k km..^^

8. pleikupho

pleikupho Bằng A4

bác sử dụng xe giống em đấy.xe em đi được 10k rùi.em đang tính đi thay lọc gió cho vệ sinh.nhưng ko biết kiểm tra như ở mục 4 bác nói thế nào.xem em chay vẫn còn êm.vậy theo bác có nên đi kiểm tra ko?em thay nhớt máy và nhớt láp thường xuyên hơn bác một chút. 1oook thay nhớt máy và 3oookm thay nhớt láp.bác biết chổ nào kiểm tra xe tin tưởng giới thiệu em tí nhá và giá cả kiểm tra xe ra sao vậy bác.thank bác nhá

9. neo_592

neo_592 Bằng A2

Chăm sóc xe như chăm sóc vợ thì mới gọi là người cưng xe, hehe bác Nhật Minh làm em ngưỡng mộ thật, nói đúng do mình ( bản thân em thôi ) kiếm tiền cực khổ để sắm 1 con xế tốt đi nên phải chăm nó thật tốt thôi ..

10. pleikupho

pleikupho Bằng A4

có bác khen đèn xe em đẹp nhưng ko biết bác nào wen rùi.túm lại là em sài đèn này cũng lâu rùi từ lúc mới mua về là làm luôn rùi.2 đèn xenon 1,7tr .Đi 2 đèn xenon,phải thay bình ,sạc.bác mang xe ra ngoài tiệm điện DŨNG ở góc ngã tư nguyễn thái học & phạm ngũ lão nó sẽ tư vấn cho nhưng hình như là thái độ tiếp đón ko được niềm nở đâu nghen.chúc may mắn

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...