AirBlade Kinh NghiỆm SỬ DỤng Air Blade

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi 2002, 15/1/08.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. jasonkid

jasonkid Tập Lái

cho mình hỏi nhớt lap thay của hãng hay của shell, xe mình chạy được 1500km có cần thay chưa, thanks :D

2. garoti

garoti Tập Lái

Cho em hỏi 1 phát.
    Xe Air đỏ thì bọc yên màu gì đẹp nhỉ? Có hoa văn hay không?
    Em đang định bọc như cái yên chiếc Dylan trong hình này.

anh em thấy thế nào?

Và thắc mắc cuối cùng là nên mang xe đi bọc yên ở đâu: giá tốt, lịch sự, chất lượng.
    Tp.HCM nhé anh em.

Thanks.

3. LILDEEking

LILDEEking Tập Lái

Mình mới chuyển wa tay ga nên gà lắm,mọi ng tư vấn júp mình với,cho mình hỏi vài câu thế này:
    1. Mình chạy Phoenix,vậy khi mình bảo trì xe thì fải vào HEAD hay ra tiệm,chi fí là bao nhiu?
    2. Mình chạy rodai đc khoảng 450km rồi,đã thay nhớt 1 lần (ba mình đi thay),có fải là chạy lên 800 fải thay 1 lần nữa rồi sau đó cứ 1000km thay nhớ máy,3000km thay nhớt lap fải ko?
    3. Thay nhớt máy và lap thì fải thay nhớt hiệu j là tốt nhất,nhớt máy fải thay đúng 700ml fải ko?
    4. Mình có nghe nói chạy đến 1000km thí fải chình chỉnh cái j đó,đại loại là galanty,ốc jó,ốc xăng...Vậy chốt lại là fải chỉnh cái nào,chỉnh thông số bao nhiu?tác dụng là j,có nên chinh hay ko?...Mình sẽ vào HEAD hay ra tiệm chỉnh?chi fí thế nào?
    5. Day cuaroa thì 20000km hay 30000km mới thay 1 lần?
    6. Bánh xe bự fía sau có nên thay ko,chạy có ổn định hay ko?Mình chỉ mua bánh sau hay mua cả cặp,ai bit já và hiệu nào tốt chỉ cho mình.
    Mình gà wá nên hỏi hơi nhìu,AE ráng giúp jup mình với nhé...thx all.

4. anhtuanttd

anhtuanttd Tập Lái

Địa chỉ Hồng Phát

Hồng Phát không gần ngã tư mà gần ngã bẩy. Ngay ngã bảy phía Ngô Gia Tự, bạn đi theo Lý Thái Tổ, qua khõi bưu điện thì đến 1 cái hẻm mà đầu hẻm có quán nước, bên cạnh hẻm cũng có Hồng Phát, vào trong hẻm là điểm làm fuộc đó, đằng trườc cũng làm phuộc nhưng phía trong thì nhiều người làm hơn.
    Chúc bạn tìm dễ từ thông tin này.
    Anh Tuấn

5. thefastest

thefastest Bằng A4

1. bạn nên đem ra 1 tiệm wen biết để bảo trì, vì cho vào head cũng ko dc yên tâm, thợ thì lởm, làm ăn bậy bạ luộc đồ của khách (kinh nghiệm xương máu mình bị luộc nguyên bộ nồi), nếu bảo trì chắc vệ sinh bố nồi và pô air thôi, chắc cỡ vài chục ngàn.
    2. đúng rồi, cứ thế mà làm
    3.Nhớ máy nên thay của castrol scooter (nên nhớ chỉ đổ 0.7l thôi, đừng đổ 0.8 sẽ nặng máy lắm), nhớt láp thì có các loại của honda-shell-castrol, nói chung nhớt láp thay của 3 hãng này là yên tâm nhất
    4. 1000km thì nên chỉnh garantee lại, 1600(hết thời gian roda) chỉnh xăng gió và garantee lại 1 lần nữa
    5. dây cua roa hình như 20000km thay thì phải, mà cứ thay trước đi là vừa cỡ 16000km thay luôn cho chắc cú
    6.bánh bự đi đường trường cũng dc, khá ổn định, nhưng mình thấy ko nên, vì nó tăng tốc khá chậm, làm xe ỳ, mòn bố nồi nhanh, hao xăng hơn, giá cả khảong 600->1tr3 từ các hãng của đài loan hay ý j đó (ko nhớ nữa :D

6. LILDEEking

LILDEEking Tập Lái

Thx the fastest nhìu...Cho mình hỏi là khi chỉnh xăng jó và garantee thì chình thông số là bao nhiu,mình nói ng ta chỉnh hay là cứ ra đó nói là chinh rồi ng ta tu bít m,à chỉnh cho mình?Xe của mình vào HEAD đc fải ko...Mình nên vào HEAD làm hay ra tiệm,néu ra tiệm thì bro có thể cho mình 1 địa chỉ tin cậy đc ko?

7. jasonkid

jasonkid Tập Lái

cho mình hỏi mua nhớt lap shell ở đâu, bao lâu thay một lần, mình chạy được 1357km rồi, thanks

8. binkissy

binkissy Tập Lái

đi lai điện, mâm lửa để chơi xenon thì còn được bảo hành không các bro....???

9. khai minh

khai minh Bằng A2

đương nhiên là không rồi bác ah. bác không xài nhớt của chính hãng Honda cho AB thì cũng không được bảo hành nữa huống chi là làm lại dàn điện.

10. [crazy]_zone

[crazy]_zone Tập Lái

cho tớ hỏi mấy huynh cái.tớ mới mua con AB thái được nữa tháng,sao mà nó uống xăng còn hơn tớ uống nước(khoảng 32km/lit) hic!nghèo.xe của mấy huynh sao?sao xe thái hok có chỗ bảo hành giống việt nam ha.h mình muốn chỉnh lại xe cũng hok bit đi đâu.với lại,lúc xe chạy wa lấy cái ở gà hay là mấy cái vạch giảm tốc màu trắng trên đường thì nó sóc lắm chẳng êm chút nào còn cái cổ xe thì hơi cứng.có huynh nào giống mình hok nhỉ,mong các huynh chỉ giùm mình với

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...