AirBlade Kinh NghiỆm SỬ DỤng Air Blade

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi 2002, 15/1/08.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. kunkun

kunkun Bằng A3

xe mình chạy đc 500 cây mà sao rồ máy lạn cái đầu bị rung và cái máy bị kêu quá,làm sao cho nó hết kêu bây giờ,lúc mới đề máy để chạy nghe ở phía sau bên phải nó kêu tách tách chỗ cái máy đó

2. dancer_18

dancer_18 Tập Lái

mấy pro cho em hỏi, có lạoi dung dịch nào (loại chai xịt ) giúp cho dàn áo luôn bóng và sáng ko mấy pro? e nghe nói loại chai xịt hình con rùa gì đó mà e cũng ko rành mong mấy pro giúp e?ah` choe biết cái tên + giá của loại đó luôn nha.thank mấy pro

3. thanhdien

thanhdien Tập Lái

Mấy anh nhiều kinh nghiệm chỉ giúp em vấn đề này với:
    Em có chiếc AB Việt, chậy được gần 7.000km rồi, không bít sao gần đây chạy lên tốc độ khoảng 30-40 km, chạy một mình thì không sao, có chở thêm 1 người thì xe kêu rồ rồ. :-/
    Lúc đầu em tưởng miếng chắn bùn bị kêu, em gở ra luôn, nhưng nó vần kêu !!
    Ra Head Hồng Đức (Cần Thơ) nó cũng póhand luôn rồi !!
    Ai bít chỉ giúp em với !! Thanhk :)

4. snoopy0877

snoopy0877 Tập Lái

Có bro nói chạy roda 300km thì đi bảo hành(thay nhớt) có bro nói 500km mới làm? Cho mình hỏi lại là thông tin nào chính xác dậy? Thanks very much :)

5. khai minh

khai minh Bằng A2

bạn vào đây xem thử xe bạn có bị giống vậy không nhé: http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php?t=48979

Nếu bạn kỹ thì khi chạy được 300km nên thay nhớt. Bình thường theo chế độ BH của HONDA 500km mới thay nhớt

#605 khai minh, 12/11/08
    Sửa lần cuối bởi mod: 12/11/08
  6. phuocdaica

phuocdaica Tập Lái

nói chung các bác sửa đâu thì sửa đừng vào HEAD là oke rùi .. tui nó là dân chăn nuôi heo chả bít gì đâu ,thợ điện đí sửa ống nc dó mà

7. aladin77772000

aladin77772000 Tập Lái

Các bác cẩn thận nghen, cái vụ kêu đó khi qua ổ gà theo mình thì không phải phuộc đâu, vì lúc mình đi Neo cũng vậy,trước đó Jupiter mình đi cũng vậy. . Sau khi mang đến Hồng Phát, họ làm lại cái cổ(thay đạn thôi) thì hết à,hiện chiếc AB của mình cũng vậy, và chắc chắn là cũng cái cổ thôi. .vì phuộc xe mính chằng làm cái nào cả, xe nào mình cũng thử bằng cách buông hai tay, nếu đi thằng là êm, còn quẹo là phải làm. .
    Chúc các bác sớm hài lòng.[/quote]

Một phần do phuộc đấy bác ơi, do cái thằng honda khi xuất xưởng có lẽ nó đổ ít dầu (chắc để cho nó êm) nên khi đi vào những chỗ sóc thì phuộc nhún hết cỡ nên bị kêu, em thấy thằng thợ chỉ châm thêm 1 xilanh (to hơn cái xilanh tiêm 1 chút :D) dầu vào phuộc là hết kêu liền, chỉ tội phuộc cứng hơn không em như lúc đầu.

8. lamchianh

lamchianh Bằng A2

anh em cho mình hỏi cái ốp tản nhiệt cuả ABlade thái màu đen mua bao nhiu ạh và mua ở đâu

9. minhto

minhto Tập Lái

Thay dầu

Hôm qua em mang con xe vào hãng bảo trì, chúng nó hỏi em đang dùng dầu gì, em trả lời dùng dầu castrol scooter *10-40W dùng cho xe ga. Mấy thằng trong hãng bảo dùng dầu đó không được, phải dùng dầu chính hãng nếu không động cơ mà có vấn đề gì thì sẽ không được bảo hành gì cả, em lo quá các bác cho em xin lời khuyên với ạ huuuuuuuu

10. kenshin

kenshin Bằng A1

...bác giống e roài..tụi nó nói dzay thoai..tuỳ chỗ bác ơi..coá chỗ chịu thay coa chỗ nói y như bác..head nó mún mình mua nhớt của nó nên nói dzay thoai..yên tâm đi pac..xe mà hư nó xả nhớt ra đố nó bitt nhớt này nhớt j..:D

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...