AirBlade Kinh NghiỆm SỬ DỤng Air Blade

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi 2002, 15/1/08.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. Yaraking

Yaraking Tập Lái

anh em cho mình hỏi tí :
    xe mình chạy hơn 6000km rồi (chính xác là 6300km) mà chưa thay nhớt hộp số ko biết có bị gì ko ??? (vì trứơc đây mình ko biết về nhớt hộp số này , nay vào diễn đàn mới biết về nó , nhiều lần vào head mình chỉ nói là thay nhớt rồi thay xong head nó tính tiền lon nhớt 52k chắc là nó chưa thay nhớt hộp số dùm mình đâu nhỉ) ??? bây giờ nhớt hộp số mình vào head thay có được ko ( vì mình cũng chẳng biết thay ở đâu được cả) ??? nhớt hộp số thì khỏang bao nhiu 1 lon vậy ???
    xe mình xe đời đầu mua tháng 6/2007 có ra thợ chỉnh graanti 1 lần mà ko nhớ là khi nào thấy chạy ở graanti đó xe chạy êm còn ốc gió , ốc xăng thì chưa chỉnh lại bao giờ , ko biết ko chỉnh lại thì có sao ko vậy mấy bạn ??? vô head thay nhớt hộp số rồi mình nhờ chúng nó chỉnh dùm luôn có đảm bảo ko vậy ( mình thường vô head ở đường Nguyễn Kiệm gần coop mart và head ngay góc Phan Đăng Lưu - Thích Quảng Đức) xe mình chạy có khỏang 40km/1lít à(TrongTP) :(
    xe mình tại lúc mới mua mình ko có kiếm thức về xe máy cho lắm nên lúc đó chạy đến 800km mình mới thay nhớt máy lần đầu thì có sao ko ??? rồi sau này cứ trung bình 1000-1500km thay 1 lần , rồi thời kì rođai thấy mấy bạn nói ko chạy wá 60km/g mà hình như hồi đó xe mới mua rồ ga tăng tốc sướng wá nên hình như mình cũng hay kéo ga tăng tốc đột ngột lắm ko biết có bị gì ko ???
    chạy nhồi ga , ép ga là thế nào vậy ??? xe mình cũng thường chở 3 là mẹ (ko biết đi xe khỏang 50kg , em gái 10 tuổi khỏang 45kg , còn mình khỏang 60kg , 3 người cũng gần xấp xỉ 160kg :( mà nghe anh em biker nói là ko nên chở nặng tống 3 160 kg mình lo wá ko biết chở như thế thì xe có sao ko nữa mà ko chở thì đâu có được :( mình thường chạy tà tà ở tốc độ dưới 40km ko à , nhiều khi bị kẹt xe bực bội mà khi thấy có khỏang trống là rồ ga tăng tốc vọt liền thóat khỏi chỗ đó :) nhiều lúc lấy xe đi học ở Q9 ra xa lộ thì mới chạy tốc độ khỏang tầm 60-70km/g
    mình thừơng đổ xăng A92 có được ko vậy , có ảnh hưởng gì đến máy móc ko ??? đổ A95 chạy tốc độ tà tà dưới 40km/g thấy máy nó mạnh hừng hực wá vọt wá lại tốn xăng nữa thời kì xăng đang cao giá :)
    xe mình khi kéo ga ở tốc độ dưới 20-30km/g thì thấy hơi rung rung ở thành để chân bên phải , nhưng khi lên ga cao hơn thì hết ko biết thế là bị gì nữa ???
    xe mình có leo lề vài lần bị va chạm với thành lề đường làm móp méo ống pô ko biết có ảnh hưởng gì ko ??? mấy bạn có biết ở đâu bọc inox-nhôm hay bọc gì đó để bảo vệ ống pô ko ??? giá thành khỏang bao nhiêu ???
    dung dịch làm mát nhìn vào ko thấy gì hết làm sao biết nó có cạn hay chưa để mà châm thêm vậy ??? xe đi về dù đi xa hay gần cũng thấy máy nóng hết trơn á ??? cái dung dịch làm mát đó cứ cạn là châm thêm hả anh em hay khi nào thì mình mới thay mới ???
    mình xin cảm ơn anh em ( trên diễn đàn nhiều khi cũng có những thông tin lệch lạc nhau wá làm chip như mình bị rối tung rối mù lên ko biết đường đâu mà lần nữa :( )

#611 Yaraking, 16/11/08
    Sửa lần cuối: 16/11/08
  2. h28616

h28616 Tập Lái

ae biker cho mình hỏi AB mình muốn lên đầu 2 đèn của thái bao là bao nhiu tiền vậy ?và mua ở đâu thì chất lượng ???

3. minhto

minhto Tập Lái

Em vẫn lo quá, trước đây em vẫn dùng castrol 10-40w. Hom trước sau khi mang vào head tụi nó vặn vặn mấy cái ốc. chỉnh chỉnh cái gì ấy, bây giờ xe đi không còn mượt như trước đó nữa. Tiếng nổ gầm rú hơn, đề bây giờ phải tới lần thức 3 mới nổ được máy, rõ ràng là không ngon như trước. Xe em mới đi được 1300km thôi, em vừa thay nhớt castrol xong, các bác cho em xin ý kiến với

4. thefastest

thefastest Bằng A4

nhớt bạn nên xài castrol là đúng nhưng nên nhớ là dành cho scooter nhé, thông thường castrol có bình nhỏ nhất là 0.8L mà của ab là 0.7L thôi bạn nhớ đừng đổ dư :D, còn về việc nó vặn cái gì thì theo mình biết chắc nó chỉnh xăng gió và garantee lại rồi, nếu ko vừa ý bạn có thê tham khảo trong diễn đàn có 1 số topic tối ưu xăng gió cho ab, khi đó bạn sẽ tự chỉnh dc theo ý mình thôi :D
    chúc bạn thanh công

5. kunkun

kunkun Bằng A3

mấy bro cho mình hỏi sao chiếc AB của mình mới mua mà chạy qua cái ổ gà,hay cục giãm tốc độ gần đèn xanh đèn đỏ là nghe ở bánh sau kêu cạch cạch vậy????lúc đầu thì lâu lâu mới kêu giờ nó kêu quá lám sao bây giờ ? Còn muốn chỉnh xăng gió.garanty thì ra đâu chỉnh,mấy thằng thợ ở head xì cúc quá ko dám nhờ chỉnh dùm :(

6. neo_592

neo_592 Bằng A2

Thì lần sau bác đừng nói thay nhớt ngòai nữa .. cứ nói nhớt hãng đi bố nó cũng ko biết, chẵng lẽ nó liếm thử :D Mấy thằng đó chỉ giỏi vẽ :) Dân kiến trúc ra ko đó .. B-)

7. truongflying

truongflying Tập Lái

--> Xe bác bị bệnh nặng quá rùi, bán mình 15 chai rồi thêm 20 chai mua xe mới là hết bệnh à, thật đấy!!! ;;)

#617 truongflying, 21/11/08
    Sửa lần cuối: 21/11/08
  8. ABnoob

ABnoob Bằng A2

hum bữa mình ra head ở cmt8 gần cv ltr thay nó chih ganlaty đi tốt lắm di9 đỡ hao xăng hẳn

9. emthemgai

emthemgai Tập Lái

anh em cho mình hỏi xe airblade để ở bãi xe có dễ bị luộc đồ ko vậy......chi tiết dùm em nha T_T

10. lenhhoxung1O

lenhhoxung1O Tập Lái

Lâu như thế mà không dùng nhớt hộp số àh, khoảng 3-4000km là phải thay nhớt hộp số dzồi. Bạn tham khảo thêm link dưới chữ ký nhé

Thân

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...