Lại là vấn đề lò xo đầu,,,nhức óc thật

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi boyQ12, 24/9/14.

1. boyQ12

boyQ12 Bằng A3

túm lại là mới wa bảo ic lên cục ic tím cho ex, xe zin ko làm gì cả, chỉ lên ic thôi, cảm giác đầu tiên khi cầm lái
    là mình cảm thấy róc đầu, kinh khủng lun, nhứt là lúc đề ba, nge mọi người nói phải lên lò xo đầu, mà bây giờ
    nhiều hiệu quá: YCS, DID, VIXION, BAJING, ,,,V,,,,V,,,,,, mình nhờ ae tư vấn dùm mình hiệu nào tốt, vòng tua
    đo được khoảng 11.000rpm và sẵn ae cho mình hỏi YCS và DID cái nào tốt hơn nha

#1 boyQ12, 24/9/14
    Sửa lần cuối: 24/9/14
  2. NAQ83

NAQ83 Bằng A2

Bạn tăng lữa gây thiếu xăng dẩn đến róc máy,mà có những loại ic khá mạnh khiến thiếu xe bạn rốc máy nhìu hơn là tăng tốc,vì vậy bạn cần làm vài thứ như ,làm lổ hút xã đễ tăng nạp và xã nhanh,sau đó sẽ lên cam nếu cần mà chắc chắn cần rồi,lò xo nồi bạn có thể đi appi màu vàng thích hợp cho từ zin tới dưới 150 tuy nhiên nếu biết làm thì lò xo nào bạn cũng xài dc miễn đừng gắn loxo tầm bậy là dc
    Vì chưa thử gắn ic đó nên chưa biết nó rốc máy cở nào .chứ ncy banjing ... gắn thấy bình thường

3. hayateqn

hayateqn Bằng A2

bạn chỉ cần lên lõ xo đầu khi bạn rớt đầu---> lên trái----> lên cam---> lên lò xo đầu không bị loạn thì, nếu có gì không phải thì xin góp ý.

4. tuonggc76

tuonggc76 Bằng A2

Lên IC tua dưới 11.000 lò xo đầu zin vẫn chạy được. Róc máy nhiều do canh xăng chưa đạt. Nếu muốn nhẹ xe lên BXC lớn hơn chút chạy khác liền.

5. dương729w7w

dương729w7w Tập Lái

vario 125 up pô xăng lửa chạy tà tà trong phố giờ có nên làm thêm lò xo đầu không ạ

6. wanbee

wanbee Bằng A4

khỏi cần lên chi bạn, con va150 minh lên pxl còn nhieu đe zin chay khỏe

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...