Lakuve De Kute - Nhật ký giờ mới kể ^^

Thảo luận trong 'Xe cổ' bắt đầu bởi tintinton, 2/4/11.

1. tintinton

tintinton Tập Lái

Bình Dương, ngày 10 tháng 04 năm 2010

Thế là sao biết bao nhiu ngày, tháng, năm chờ đợi - ước ao - khát khao và tràn trề hy vọng, mình cũng đã chọn được 1 ngày để rước "ấy" về nhà cùng mình. Có thể nói "ấy" là ước mơ "bự" nhất trong cái thời học sinh ngây ngô của mình mà tới bây gờ mình mới thực hiện được.

"Ấy" về nhà với mình chắc là do duyên số sắp đặt, vào cái ngày... mình tình cờ gặp được "ấy" trên mạng, ấy có làn da hồng, một làn da hồng đến bất ngờ và vốn dĩ mình cũng không thích "ấy" màu hồng cho lắm... vì nhìn hok được đẹp khi đi chung với mình đó mà. Nhưng kệ, lỡ thương "ấy" rồi thì còn chờ gì nữa chứ. Thế là tìm đủ mọi cách để có đủ tiền và hẹn một ngày, rước "ấy" về dinh...

Bình Dương, ngày 15 tháng 04 năm 2010

Ngày hẹn đã đến, tâm trạng mình hồi hộp, lâng lâng, nếu "ấy" biết tâm trạng mình như vậy... chắc "ấy" cũng vui lắm vì "ấy" biết rằng "ấy" sắp được về nhà cùng mình - 1 người thương "ấy" hết lòng hết dạ... ôi, còn gì bằng...

Cuộc hẹn diễn ra trong tốt đẹp, người chủ cũ của "ấy" giúp mình tiếp cận với "ấy" dễ dàng hơn vì từ đó giờ, mình chỉ nhìn "ấy" qua mạng mà thôi... chưa một lần được cùng "ấy" đi trên đường bao giờ... Cuối cùng thì ấy cũng thuộc về mình, mình vui lắm, vui không thể tả được... và mình quyết định đặt lại tên cho ấy... Mình cùng "ấy" chạy ngang qua quầy rượu và mình thấy 1 tấm bảng hiệu rất to của một loại rượu mới nhập từ Pháp về... mình quyết định đặt tên cho ấy là Lakuve De Ku-te, ôi cái tên mới đẹp làm sao, cái tên thật hay như Pháp vậy... Mình thương "ấy"... àk không, thương Lakuve De Ku-te của mình quá...

Bình Dương, ngày 16 tháng 04 năm 2010

"Ấy" luôn đi cùng mình và mình thì luôn cẩn thận mỗi khi đi cùng ấy, mỗi khi đi cùng nhau ngoài đường mình vẫn còn chút lâng lâng và một chút tự hào khi đi cùng "ấy"... vì "ấy" lớn tuổi hơn mình nhiều lắm... nhưng nhìn vào thì có người lại nói xứng đôi lắm, nghe cũng vui... "ấy" cũng vui...mình nghĩ vậy...

Mình còn nhớ, khi đi ngoài đường mỗi khi tới khúc có nước đọng vũng, dù đã có gắng để "ấy" khỏi bị nước văng tung tóe, nhưng mình vẫn thấy rất xót xa, mình sợ làm bẩn "ấy"... mình xót lắm.. Rồi tới khi đèn đỏ, dừng cùng "ấy" chờ đèn xanh để dc cùng nhau dung dăng trên từng cây số mà "ấy" thì cứ tỏ vẻ khó chịu... làm mỗi khi đèn xanh mình lại phải xuống lề và năng nỉ "ấy" đi tiếp, mình mặc kệ những ánh mắt xung quanh đang nhìn mình... mình mặc kệ vì mình iu "ấy"... iu nhiều lắm...

Hình của "ấy" và mình nè... ôi, kỷ niệm ùa về cùng "ấy" - em vespa super 150cc ^^

Bình Dương, ngày 17 tháng 04 năm 2010

Lần đầu tiên mình dùng Lakuve De Ku-te để chở cô bạn gái mình thích đi vòng vòng nơi mình ở và tặng cô bạn gái đó 1 bó hoa thật đẹp nữa chứ, chắc cả hai đều vui lắm... mình vui vì mình được chạy cùng "ấy" và mình vui vì mình đã được chở "ấy" mà mình thích đi chơi... một đêm khó ngủ vì thức để vui đây ^^

http://me.zing.vn/apps/blog?params=tintintontintintan/blog/detail/id/206394712?from=feed

2. antony.vu

antony.vu Bằng A4

:d hp nhỉ....chúc mừng bạn nhé

3. hooyeonfam

hooyeonfam Tập Lái

đọc hết rồi, chúc mừng chủ thớt nhé ^^

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...