Làm sao để xử lý keo sau khi lột decal

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi banghoi, 6/12/09.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. manhthang599gtb

manhthang599gtb Bằng A4

ông bạn này bảo dùng xăng chùi đã ai thử chưa tui thì chưa thử nhưng mà tui thấy khi mà đổ xăng không may rớt mấy giọt vào phần nhựa thui mà cũng thấy nó mất độ bóng đi bao nhiêu nói j là dùng xăng để tẩy keo , nhưng không biết là dùng dầu ăn thì có hiệu quả không ae nhỉ tui hôm vừa rùi mới bóc ít đecal ở phần đầu xe ra cũng dùng máy sấy để bóc nhưng không biết sao mà không thấy được mấy cả mấy hôm nay đang phải dùng băng dính để lấy keo đó ra đây này đau cả tay
    <br />
    <br />
    <br />
    ông bạn này có ý tưởng khá giống tui xe tui cũng màu đỏ định bóc ra để chế bộ deal mới vào nhưng cũng hơi tiếc ;bởi vì decal zin của nó giá cả đắt lằm chứ đâu rẻ j nên tui định dán decal khác đè lên nhưng thấy cũng không ổn bởi vì màu sơn nó khác nhiều so với màu decal nên thui đành chịu ăn chơi thì sợ j mưa rơi

2. viva0119

viva0119 Tập Lái

1 cách rất đơn giản mà hiệu quả nè khỏi cần tốn công cho dù tem zin hay tem gì lấy máy sấy hơ nóng lột ra sạch cái nào còn dính thì lấy dầu lau ko nên dùng xăng vì làm bay sơn(bạn mình dán keo xe mà...hihi)

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...