Scooter làm sao tắt đèn HISS sh300i

Thảo luận trong 'Phân khối lớn' bắt đầu bởi fashiontv, 6/1/09.

1. khoa9876

khoa9876 Bằng A4

đúng đấy bạn, đèn led của HISS rất nhỏ, không tốn điện đâu, vả lại nó tự tắt sau 24 giờ nếu bạn không ghim chìa vào để khởi động máy. nó cũng giúp bạn nhận định bộ HISS hoạt động tốt.
    Chú ý là bộ HISS cho phép copy chỉ có 4 chìa, do đó nên cẩn thận giữ chìa khoá tránh mất, nếu chép 2 lần sẽ không cho chép nữa và thay luôn cả bộ ECM thì mệt lắm đấy.
    Riêng các xe phun xăng và có HISS thì bạn không nên tháo bình ra nếu còn chìa khoá trong ổ khoá, và đặc biệt là đang bật chế độ ON

2. LAORUA

LAORUA Tập Lái

cái đèn có chút ét chiếc xe thì chà bá lửa mà sợ hết bình boá tay.com

3. siuxteo

siuxteo Bằng A2

Tinh nang Hiss là gì vậy? cho em biết thêm info đi !
    Thanks

4. khoa9876

khoa9876 Bằng A4

HISS: Honda Ignition Security System: đây là hệ thống chống trộm của Honda, được mô tả như sau:
    Mỗi chìa khoá được lắp 1 con chip có thể phát sóng từ, ngay ổ khoá có 1 bộ reader để đọc sóng từ đó và định dạng thành 1 dãy mã Digital, gửi mã này đến con ECU, ECU (IC) so sánh mã này với mã đã cài đặt sẳn, nếu đúng thì mới cho ECU phát tín hiệu kích đến bô bin sườn để đánh lửa, nếu không đúng mã thì nó không đưa tín hiệu kích và bobin không đánh lửa được.
    Nếu mất chìa khoá, dùng chìa phụ, còn nếu mất cả 2 chìa thì phải thay cả cụm ECU và chìa khoá. Còn nếu còn 1 chìa, hoặc chìa chính (chìa cái- Yamaha mới có) thì có thể chép được chìa khác, nhưng giới hạn trong 4 chìa

5. bngkhoa

bngkhoa Bằng A1

mặc dù em không có xe nhưng mà nghe anh khoa9876 cho bik kinh nghiệm hay quá thanks anh 1 cái

6. khanhduy88

khanhduy88 Tập Lái

a cho e hỏi vậy nếu thay hết 1 cụm thi bao nhiêu tiền vậy?????

7. duc_redskins

duc_redskins Bằng A3

Bác Khoa giải thích thêm vụ này cái , nếu đang cắm chìa , hoặc để chế độ ON mà tháo bình ra thì sẽ dẫn đến " hiện tượng gì " ????
    Thanks

8. misterquy

misterquy Bằng A1

Bác Khoa 9876 giải thích như chuyên gia vậy, không thiếu thứ gì và rất chi tiết. Tiếc là em chưa bao giờ sử dụng Sh300i nên tò mò quá. Kiều này mấy ông trộm nhà ta có kịp update thông tin để dùng cho việc kiếm ăn không nhỉ? Tiện đây cho em gửi lời chào đến bác duc_redkind nhé! người quen cũ.

9. HELLBOY

HELLBOY Bằng A2

hiện tại chìa hiss đã có thể đc sao chép tại SG em mới làm cho VtecIII có 1tr ah!

10. khoa9876

khoa9876 Bằng A4

trời đất, bác chép chìa ở đâu mà đến 1tr? em chép cho người ta có vài trăm ngàn luôn cả phôi chìa...bó tay.

@ducredskin: khi mở công tắc, bác không nên tháo bình, vì như vậy IC đứt tín hiệu của bộ recorder và sau đó có thể không nhận ra chìa đấy nữa đó

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...