Làm xe bài nào hay mà nhẹ xe .

Thảo luận trong 'Cẩm nang tài liệu kỹ thuật' bắt đầu bởi Tuan___, 3/2/17.

1. Tuan___

Tuan___ Tập Lái

Chào mọi người tình hình là xe em ( wave @ ) vừa làm cam xăng nồi hết 700 ( nghe bạn e nói e bị thuốc mà kh biết phải kh ) chạy vài ngày đầu có cảm giác xe khác hẳn nhưng vài ngày sau xe tình trạng đâu lại vào đó. Nay lên đây hỏi anh em có bài nào đi hay mà nhẹ xe chạy có hơi hám kh ạ :3 tiện thể cho e hỏi giá bnhiu luôn. Thanks ae

2. Hieu-Q7

Hieu-Q7 Tập Lái

700 bao nhe,chay thu ok moi tra tien,sdt(01204654586) tui o quan 7

3. ngayvangem

ngayvangem Bằng A1

thời buổi này ít ai đi CXN , bỏ thêm chút tiền nửa rồi đi dên lớn trái wave hoặc dên lớn trái 54 rồi đi , bền mà nhẹ xe , tốc độ 110-120 tùy thợ canh thế nào !

leeori222 thích nội dung này.
  4. Tín QL

Tín QL Tập Lái

Thầy thợ bây giờ toàn là vẽ vời, mỗi người mỗi kiểu, có ai ăn không khí sống đâu? Nhưng chặt chém vừa thôi, bày ra để thầy thợ chặt đẹp, nếu mấy thầy thợ hay thì kỹ sư về quê cắm câu hết rồi mấy bạn ah, các bạn đừng bao giờ hỏi giá vì luôn là trên trời

5. rango

rango Bằng A4

Anh ơi anh có phải thợ k ạ

6. Tín QL

Tín QL Tập Lái

Mình chỉ là tay ngang thôi, rango ơi, nhiều người nghĩ rằng thầy thợ được quảng cáo ở các tiệm lớn, tay nghề cao...nhưng đó là những thầy thợ chặt chém nhất vì đa số những người ít tiền hay sử dụng xe TQ làm phương tiện đi lại, mà xe TQ đã tàn thì coi như bán sắt vụn, thế nhưng có 1 số người vì là xe kỷ niệm, hoặc không có điều kiện mua xe nhật sử dụng buộc họ phải sửa, thế nhưng khi ra tiệm thì báo giá trên trời, thay thế toàn bộ....Thử hỏi các bạn như vậy thà mua xe mới tốt hơn không? Hai là mua xe nhật không giấy tháp số khung và số máy qua tốt hơn sửa không? Ở đời cho dù bạn khôn mấy cũng gạt dc ngta 1-2l thôi, chẳng lẽ ngta lũi đầu vào cho bạn gạt hoài, hơn nữa 'của thiên cũng trả địa' hà, hãy đợi đấy! Nếu là người có tiền thì ngta vào head sửa rồi, ra ngoài đưa thợ lom cơm, bị luộc đồ, chặt chém.....

7. rango

rango Bằng A4

Năm nay mình 27t. Cái xe hiện đang đi có từ lúc 17 nhận lại của ba mình. Làm xe thì mình k biết, nhưng ngồi coi người ta làm tính ra cũng nhiều rồi. Rút ra đc vấn đề có thay đồ thì cũng nên thay đồ zin cho khoẻ. Thay đồ tq vào đi vài hôm trục trặc lại đem bỏ còn hơn tiền đầu tư đồ zin. Còn đem vô head thì thôi xin lạy, thợ head tính ra cũng lôm côm, canh thay đồ để ăn hoa hồng bán phụ tùng thì ngon chứ làm đc bao nhiêu. Thợ có tâm k thiếu. Nhưng nên xem tay nghề người ta đến đâu, có chú tâm vào mình, cho mình nhận lại đc xứng đáng với số tiền mình bỏ ra hay k. Còn nơi mình hiện tại đang chọn gửi xe làm chắc cũng hơn 5 năm rồi. Với nghề chính của ổng cũng k phải làm xe kiếm cơm nên cũng k phải lo

8. Tín QL

Tín QL Tập Lái

Bạn được như vậy thì quý rồi, riêng mình mua đồ nghề rồi ra Tân Thành hay đầu đường Lý Nam Đế qua chợ rẫy 1 tí mua phụ tùng về tự sửa, tự lắp ráp, tự canh chỉnh ngon hơn thợ lom cơm, nói chung ko phải xe cộ mà tất cả những vật dụng gia đình mình thích tự tay mình làm

9. rango

rango Bằng A4

Mình suy nghĩ đơn giản hơn. Mỗi người sinh ra mỗi việc, chú trọng công việc của mình đc đào tạo kiếm tiền phục vụ bản thân mình thôi. Trước cũng có nghịch thử. Xe thợ làm cho mình đang đi dợt ngoài 120 khoẻ. Rớt đầu ra xem người ta làm gì xong gắn lại k ngon đc như người ta, phải đem qua đó xem lại, nghịch xe zin thì đc chứ xe làm độ thì bó bó tay nên thôi chỉ cần biết người ta làm gì cho mình cho khoẻ. Bản thân mình cũng kiếm sống, người ta cũng kiếm sống, miễn người ta làm vừa ý mình là đc

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...