Lắp sạc zin chạy ban ngày và sạc ati chạy ban đêm !

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi ditimbantot, 25/4/13.

1. nguyenanhien

nguyenanhien Bằng A1

thật chất mục đích của sơ đồ này chỉ là chuyển sạc bán kì sang sạc toàn kì và ngược lại. Và ở đây chắc chắn là xe phải tách mass ở mâm lửa rồi mới làm dc điều này
    Vậy nếu đã tách mass đụng chạm vào rồi thì làm vậy chi cho cực? Chưa kể trong quá trình đấu dây hàn tiếp điểm rườm rà và khi xảy ra hư hỏng thì sửa chữa hơi bị mệt chưa kể tốn kém nguyên vật liệu,...
    Mình ko có ý chê cách bạn mà góp ý anh em thế này: xài sạc atila nhé
    + Đi ban ngày:
    Làm cái relay ( ỏ công tắc ) nhịp 1 trong 2 dây từ mâm lửa nối với dây vàng or hồng của sạc ati xuống mass để chỉ 1 dây của mâm lửa hoạt động -> sạc bán kì
    + đi ban đêm:
    Trả relay ( or công tắc ) về như cũ tức là nối cái dây của mâm lửa đã nhịp mass hồi nãy vào dây vàng or hồng -> sạc toàn kì

#21 nguyenanhien, 9/1/14
    Sửa lần cuối: 9/1/14
  2. ditimbantot

ditimbantot Bằng A2

Cách của bạn đúng rồi , tại vì lúc trước chưa nghĩ tới việc sạc ati bán kỳ nên làm bài này nhằm tối ưu 2 sạc , vài ngày sau mình chợt nhớ ra sạc ati có thể làm sạc bán kỳ nên mình có sơ đồ , vì lười up nên viết bài này luôn hehe !

- Mình sẽ post sơ đồ đấu dây để đi sạc ati một cách hoàn chình hơn chỉ dùng 1 sạc ati mà thôi !

#22 ditimbantot, 9/1/14
    Sửa lần cuối: 9/1/14
  3. anhchienk43

anhchienk43 Tập Lái

Bạn up chi tiết lên nhé! cảm ơn nhiều:124:

4. huygiap

huygiap Tập Lái

Bạn Post lên cho anh em tham khảo với nha.

5. sakjrals

sakjrals Bằng A2

chủ thớt em hỏi tác mát cho axelo của suzuki thì em muốn lên sạc atyla mà k biết câu điện với tách mát ở mâm lửa bác nào giúp em mới

6. v_tuan

v_tuan Bằng A4

Mình nghĩ axelo giống xbike nên bạn vào đây xem thử
    http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php/398142-TUT-h%C6%B0%E1%BB%9Bng-d%E1%BA%ABn-c%C3%A1ch-t%C3%A1ch-m%C3%A1t-l%C3%AAn-s%E1%BA%A1c-attila-%C4%91i-%C4%91i%E1%BB%87n-b%C3%ACnh-cho-XB-n%C3%B3i-ri%C3%AAng-v%C3%A0-1-s%E1%BB%91-xe-SU-t%C6%B0%C6%A1ng-t%E1%BB%B1

7. v_tuan

v_tuan Bằng A4

Mình vừa làm song cho chiếc Fu 2012 of mình theo cách này but tìm ko ra role 8 chân nên chơi 2 con role 5 chân .
    đặc biệt hơn là vừa có thể sử dụng điện máy sạc zin và khi bậc điện bình thì sạc atila hoạt động. vì công tắc đèn xe mình có 2 nấc nên tận dụng nấc domy để mở đèn bằng điện máy, khi bậc hết nấc thì kích role chuyển điện bình.

[video=youtube;V2_YWTMCemU]https://www.youtube.com/watch?v=V2_YWTMCemU[/video]

#27 v_tuan, 14/2/14
    Sửa lần cuối: 14/2/14
    kevinpt thích nội dung này.
  8. ditimbantot

ditimbantot Bằng A2

dạo này đang thi ,nên không online dc , thi xong mình sẽ hỗ trợ anh em nhiều hơn

9. caubexauzai_9x

caubexauzai_9x Tập Lái

bác này vẽ sơ đồ thế này khó hiểu quá, bác ghi ko rõ

#29 caubexauzai_9x, 30/5/14
    Sửa lần cuối: 30/5/14
  10. dakrlap

dakrlap Bằng A2

cái sơ đồ dàn điện sữa lại chưa pro ?

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...