lên demi cho honda vision, nhờ cao nhân chỉ giáo

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi gandera2003, 18/4/13.

1. gandera2003

gandera2003 Bằng A1

các cao nhân cho em hỏi ngu tí, tình hình là nhỏ em họ của em mới mua con Vision, lúc mua em ko có để ý, về nhà mới bik là trong thiết kế đèn xe trước có khoang cho đèn demi mà nó ko có gắn, em đang tính độ thêm đèn zô đó cho nó, tận dụng lun công tắc đèn mà chợt nhận ra kon xe này xài điện máy :68: zậy các cao nhân có cách nào để câu điện mà ko phải chế thêm công tắc, vẫn sử dụng kái công tắc cũ đó mà xài điện cho đèn demi là điện bình còn đèn pha vẫn là điện máy. Nếu lên full điện bình cho xe thì em ko bik, còn nếu câu dương bình sau khóa ra kái công tắc đèn pha lun thì em sợ không kéo nổi đèn pha, mong các cao nhân chỉ giáo
    p/s: hôm trước có tham khảo trong diễn đàn này có bác chỉ là gắn thêm kái role, mà em tháy nếu xài điện máy thì nguồn nó đâu có ổn định đc đâu, sao gắn kái đó đc???

2. vnnthanhlong

vnnthanhlong Bằng A4

Phụ đồng hương.

Cái này mình đã làm qua và cũng đơn giản thoi bạn.
    Bạn khoét 2 bên để nhét đuôi bóng demi vào.
    Điện thì kéo vô tư đó bạn. Không sao đâu.

Xe này điện máy nhưng rất mạnh, đi bóng 55w điện máy hay điện bình đều rất sáng mà không cần thay sạc gì cả.
    Quan trọng là đi dây cho đèn thôi.

Chúc thành công.

3. giapquanghuy

giapquanghuy Bằng A2

Điện nó 1 pha nhưng 18 cuộn. nổ garenti mà đèn đã sáng lắm rồi. Ở nhà có một con sáng gần bằng con fu neo đi NBP thế mới khiếp. Vậy mà bóng nó có 35w thôi a. Tính bữa nào tìm mua bóng kiểu con vision cho đỡ chói mắt anh em đi ngược chiều

4. daigianinhbinh

daigianinhbinh Bằng A4

2 lo 2 con lux la sang tung bung rui

5. mrcuong_198x

mrcuong_198x Tập Lái

Cái này đơn giản thui ! bạn alo qua cho mình rùi mình chỉ tường tận cho bạn ! sđt : 0989.492.638

6. anhbatheo

anhbatheo Tập Lái

Mua 2 bóng T10 của Honda (công suất 1.7w thôi). Khoét lỗ rồi lắp bóng (lấy dao nhọn khoét cũng được, dễ lắm). Điện thì lấy từ dây đèn nền đồng hồ. Vẫn dùng công tắc demi của xe mà không sợ bụ hụt điện.

7. vietkhanh

vietkhanh Bằng A2

vision đờmi điện bình mà, công tắc nó tách sẵn dây rồi bạn đờmi điện bình, đèn pha điện máy nhá

8. hugobaoloc

hugobaoloc Bằng A2

cũng có gắn cái NBK cho em vision này, chưa làm điện gì hết, chỉ tháo bóng zin ra gắn cái NBK vô thôi, không biết dàn dây điện của xe có chịu nổi không anh vnthanhlong, em cảm ơn

9. Love@i

Love@i Bằng A4

Do VN cắt giảm hay sao ấy chứ Vision có phần đèn Demi mà, Phần demi thì bạn tháo chóa ra khoét lổ rồi nhét đèn vào đèn thì mún nhanh gọn chỉ dùng Luxeon dán vào còn mún sử dụng bóng như jin phải làm cách khác, đi dây thì bác cứ kéo từ dây đèn Taplo xuống nhé đèn taplo Jin đi điện bình rùi nên ko phải lăng tăng
    Con Vision này mình lên Demi hơi bị nhiều :71:

#9 Love@i, 24/4/13
    Sửa lần cuối: 24/4/13
  10. gandera2003

gandera2003 Bằng A1

em đã làm vã đã thành công, thanks các cao nhân đã chỉ bảo, em xin đội ơn ^_^

Mjhluu thích nội dung này.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...