lên demi cho honda vision, nhờ cao nhân chỉ giáo

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi gandera2003, 18/4/13.

1. Maz9717

Maz9717 Bằng A2

sẵn đây cho mình hỏi cái này lun vì đang gấp mà post bài còn chờ xét duyệt nựa.mọi người cho mình hỏi là chiếc Mio Classico của mình bh nó bị đứt cầu chì roài.mở công tắc thì ko thấy đèn đốm đề.. nói chung là ko có điện,mình nghi bị đứt cầu chì,mình tháo cái nắp ngay cái bình ở dưới cái yên xe mà ko thấy cầu chì đâu hết.mọi người cho mình hỏi là cầu chì đó nằm ở đâu?và thay vào cái bao nhiêu A?xe mình xe zin ko có làm điện j hết.thanks mọi người

2. Hiếu Korea

Hiếu Korea Bằng A1

Mình làm vài lần rồi, công tắc xe này có 3 nấc đó, 1 off, 1 demi, 1pha,
    demi xài điện bình đó bạn, bạn cứ làm như a Long Osram nói (khoét lổ lắp bóng demi vào) rồi kéo dây từ đèn nền đồng hồ xe xuống củng được, đơn gản, mất 15p là xong mà !

3. hachauvnn

hachauvnn Tập Lái

cho mình hỏi dây từ đèn nền đồng hồ vision có màu gì vậy,mình cũng muốn câu đền demi cho xe vision(nhưng mình ko biết về điện xe) thank

4. quocviet2912

quocviet2912 Tập Lái

kiếm được topic này mừng quá.

• bạn nào chỉ giúp mình mở dàn áo phía trước xe vision để làm demi này với.
    Mình mua đèn rồi mà làm cả buổi chưa mở dàn áo phía trước ra được, hic. mở hết ốc rồi mà thấy còn cứng ngắc chẳng thể mở được gì.​
    Chỉ giúp mình với.​

• mình muốn dùng công tắc demi ( công tắc đèn, nấc 2) nếu có thể chỉ dùm mình luôn. tại chưa tháo dàn nhựa ra được nên chăng thể làm gì. chưa biết tự nghiên cứu được ko.
    • bên cạnh đó cho mình hỏỉ mình muốn gắn bật yên tự động và dền cốp luôn. cái này thấy khó quá nên chắc phải nhờ bạn nào có kinh nghiệm làm giúp. ở đâu làm cái này chỉ mình nha.
    Cảm ơn các bạn nhé.

5. quocviet2912

quocviet2912 Tập Lái

hôm nay phát hiện ra trong quyền hướng dẫn có chỉ cách mở rất kỹ chiếc vision. chia sẻ cùng mọi ngừoi http://honda.com.vn/motorbikeguide/second/vision/3_second02.html
    giờ mới biết tầm quan trọng của việc : "đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng":71:

#15 quocviet2912, 14/10/13
    Sửa lần cuối: 14/10/13
  6. quocviet2912

quocviet2912 Tập Lái

đã lên demi, mất .... 3 h. :152::152:. lâu nhất là cái đoạn khoét lỗ. nhựa cứng quá.
    nhìn rất đẹp. hehe.
    nhưng cái này mình câu vào cái đèn nền đồng hồ. không biết có ảnh hưởng gì điện xe ko?

Mjhluu thích nội dung này.
  7. T I M B O

T I M B O Bằng A2

Demi bạn sử dụng loại đèn nào vậy

8. Mjhluu

Mjhluu Tập Lái

Bạn chỉ mình làm vs

9. Mjhluu

Mjhluu Tập Lái

Ai giúp minh gắn demi vs

10. Mjhluu

Mjhluu Tập Lái

Chỉ mình lm vs bạn

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...