Lên dên lớn cho xe wave-s 2008

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi PhongNADAL, 20/2/17.

?

Lên dên lớn xe wave-s 2008

1. Thắc mắc

0 bình chọn
    0.0%
  2. Thắc mắc

0 bình chọn
    0.0%
Bạn có thể chọn nhiều mục.
  1. PhongNADAL

PhongNADAL Tập Lái

Chào các bạn, mình ko rành về xe nhiều nên muốn hỏi mọi người về kinh nghiệm làm xe:
    Mình đang đi xe wave-s đời 2008 dung tích là 97cm3, hiện tại mỗi ngày di chuyển khoảng 60km đường trường. Chạy vận tốc từ 50-70km/h thôi, mình muốn lên dên lớn cho nhẹ xe và khoẻ người lái (ko chạy đua) nên có 1 số thắc mắc:
    - Chỉ thay dên lớn và lốc 110 + bơm nhớt rời, còn lại giữ nguyên được ko ( ko đụng tới đầu lòng).
    - Xe chạy 50-70km/h rất nhẹ nhàng đúng ko, có hao xăng lắm ko,
    - Khởi động bằng điện ( đề) hay phải đạp chân ?
    Thanks mọi người !

2. Th.Việt

Th.Việt Bằng A2

Chào bác,theo một con gà như em thì
    1.Dên lớn tay nó không vừa lòng 100 bác ơi,giữ lại lòng zin thì phải ép tay dream 100 vô á bác
    2.Không hao lắm đâu bác,tùy thợ canh nữa
    3.Đề đạp vô tư bác ơi
    Em góp ý theo em biết thôi ạ

3. PhongNADAL

PhongNADAL Tập Lái

Thanks bác!
    Tại vì có 1 người quen biết sửa xe tư vấn em như thế này: chỉ cần thay cây dên lớn + thay lốc giữa + bơm nhớt rời, ko cần thay lòng vì lòng wave vs future thì bằng nhau ?
    Vậy như bác nói mình ép tay dream 100 vô thì chạy có mạnh hơn ko, em chi cần đi lướt nhẹ nhàng ko cần tốc độ để đua.

4. dior

dior Bằng A4

1. Dên lớn đi với đầu lòng anpha nên đi tay dream cho vừa
    2. Lên dên nó cho ra tốc nhanh hơn, nhẹ xe hơn hẳn so với dên nhỏ. Còn nói về hao tất nhiên phải hao hơn dên nhỏ chút. Nên kt lại lọc gió, bxc kỹ thì k hao hơn bao nhiêu
    3. Dên 110, trái 52mm canh kỹ chút, dàn hơi tốt đề bt như zin, dên 110+ trái 50mm thì khỏe
    Sao bạn k lên hẳn luôn trái 52 đi cho nhẹ xe luôn đỡ mắc công chạy 1tg quen tốc độ lại muốn lên tiếp

5. PhongNADAL

PhongNADAL Tập Lái

Thanks bạn! Mình chỉ đi tầm 60-70km/h thôi nên ko muốn độ nhiều gì hết. Xe mình là wave s 2008 ko phai wave anpha. Vậy nếu mình lền cây dên lớn là ko gắn vừa lòng xe wave s hay sao? Nếu thay bằng tay dream thì đi có nhẹ xe ko?

6. lqcuong01

lqcuong01 Bằng A2

Câu đó sai rồi bạn à. Lòng 100 # 110 (Hành trình piston dài hơn ở lòng Future). Muốn chạy dên 110 thì bạn thay biên (tay dên) dream vô là giữ bộ đầu vs lòng cũ sài lại được. Mạnh hơn máy cũ chút + làm lại nồi thì cảm giác khác hơn nữa. Đề đạp sài bình thường, không phá máy. thân.

7. PhongNADAL

PhongNADAL Tập Lái

Xe minh la waves 2008 không phải wave anpha lốc đen nha bạn, người bạn mình nói là bằng nhau, ko cần thay lòng. Vậy đi dên rút tay có hao xăng ko bạn .

8. Th.Việt

Th.Việt Bằng A2

Lòng 110 khác lòng 100 bác.Hành trình nó khác nhau.nên lòng 100 có tay 100.110 dài hơn có tay 110.Bác giữ đầu lòng zin thì phải thay tay 100 á.Bác hỏi lại bạn bác kĩ hơn xem sao

9. PhongNADAL

PhongNADAL Tập Lái

Mình mua dên taiwan rồi ép lại bạc đạn và thay tay dên dream la đi dc ngon hả các bác?

Th.Việt thích nội dung này.
  10. Th.Việt

Th.Việt Bằng A2

Không phải cứ làm cho ngon bỏ vào là ngon đâu bác.Còn nhiều thứ lắm.Phải đồng đều thì mới ngon được bác.Khuyên bác làm 1 lần,thâm 1 lần còn hơn dài dài í bác.Em cũng vừa mới làm em Wave tàu đây bác,lên dên lớn với full cục máy hết 2t5 chưa pô.Nhưng đáng đồng tiền bác gạo lắm bác

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...