Lên dên lớn cho xe wave-s 2008

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi PhongNADAL, 20/2/17.

?

Lên dên lớn xe wave-s 2008

1. Thắc mắc

0 bình chọn
    0.0%
  2. Thắc mắc

0 bình chọn
    0.0%
Bạn có thể chọn nhiều mục.
  1. PhongNADAL

PhongNADAL Tập Lái

Em ko muốn lên full máy, chỉ muốn lên duy nhất cây dên lớn thôi còn mọi thứ khác để Zin, đi cho nhẹ xe tí chứ ko đua xẹ THạnks

2. PhongNADAL

PhongNADAL Tập Lái

Vậy xài lại tay waves được ko.

3. PhongNADAL

PhongNADAL Tập Lái

Em xin nhắc lại xe em la xe wave-s đời 2008 ko phải wave anpha, em chỉ muốn gắn dên lớn để đi vận tốc 60-70km ma nhẹ nhàn là dc.

4. dior

dior Bằng A4

Lòng wave s2008 với anpha bằng nhau. Bởi vậy ng ta mới kiu lòng anpha cho gọn. Bạn khỏi nhắc chi cho mắc công nhé
    Lòng xe wave của bạn dài 72.5mm. Còn lòng 110 để xài dên 110 nó dài 78mm. Nên muốn xài lại lòng cũ thì phải thay tay dên dream . Còn tay wave gắn vô vẫn đc, nhưng piston lú qua khỏi mặt lòng khá nhiều, canh máy kiểu như bạn muốn zin êm nhẹ gì đó k đc đâu
    Nếu có thay tay thì cái má dên vẫn là 110. Độ rút hành trình piston k đổi, xe vẫn nhẹ, dung tích xe vẫn tăng như bt

#14 dior, 21/2/17
    Sửa lần cuối: 21/2/17
    MinhlaMinh, chucvirusTh.Việt thích nội dung này.
  5. PhongNADAL

PhongNADAL Tập Lái

Thánk bạn. Vậy mình lên dên 110 rút tay dream thì dung tích tăng nhiều ko, có hao xăng lắm ko. Làm vậy dư ra 1 bộ dên wave và 1 tay dên 110

6. dior

dior Bằng A4

Dung tích xe tăng lên 108cm3. Độ hao xăng tất nhiên phải có hao hơn 1 chút, nhưng k nhiều. Còn đồ dư bạn cứ rao lên bán, ai muốn mua thì mua thui. K thì đem về cất kỉ niệm. Mình làm thấy mấy cây dên nhỏ ng ta cũng bỏ k chứ cũng lười lấy

7. PhongNADAL

PhongNADAL Tập Lái

Cám ơn bạn nhiều nha, mình hiểu nhiều rồi, vậy mình xài đồ taiwan được ko bạn. Mấy bạn nói đi tay ngắn nước hậu ko có là như thế nào bạn ?

8. dior

dior Bằng A4

Tùy theo ng canh. Vụ đó trước giờ nhiều ng hỏi rùi
    Con fu2, fu neo đời đầu dên 125 tay dài 110. Chuyển qua đến fu mập đời sau, msx125 thể thao hiện giờ đều xài dên 125 tay dream. K phải k có lý do mà thằng kỹ sư tự nhiên làm vậy. Cái ví dụ nhỏ để dễ hiểu thui. Đỡ bàn cãi

9. lqcuong01

lqcuong01 Bằng A2

Bạn lên Web của Honda tra thông số Piston và hành trình của nó đối với 2 loại xe: xe của bạn vs Future 1 là bạn sẽ hiểu.

10. PhongNADAL

PhongNADAL Tập Lái

Thanks. Tôi biết rồi, bây giờ lên dên lớn tay ngắn dream, nhưng nước hậu ko ngon là sao bạn. Mua dên taiwan dc ko?

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...