Lên nồi lò xo wave S , Rs, RSX 110.

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi Quyenthai97, 19/3/19.

1. dior

dior Bằng A4

Thì thay bộ đó vô tâm chân 3 càng ôm sát chân dên, có làm cho nồi trước bắt hơn cũng k sợ rung xe như bộ zin. Nồi sau mod lại cho hết dọng với bắt tốt là ổn rồi. Nghe nó kiu bạn giới thiệu qua là chú à, mà đi 1 lượt 3 xe a đâu có làm hết 1 lần

2. Quyenthai97

Quyenthai97 Tập Lái

Vâng bác. Vì nó bung ra hoài nên tưởng nó tự cong. Chả lẽ mua luôn chống mới cho tiện kk

3. Quyenthai97

Quyenthai97 Tập Lái

Thì mình k biết gì về xe mà bác. Nên cứ kêu thợ gần nhà làm sang nồi lò xo, từ đầu mua về cầm thử nhẹ tênh. Chứ em từ đầu chỉ cần qua nồi lò xo thôi tiền thì cao chút k sao miễn hàng tốt, ai dè ra thợ quen thì nó mới nói là đế này dỏm lắm khuyên xài zin. Mà em mua lại cái nồi sau của wave xài chung loại bố dream đóng sẵn nhông hú, chỉ lấy nồi sau cũ rồi gắn mới vào. Zin không chêm hay chế gì. Nhẹ người. Bh đạp số êm rồi kkk

4. Quyenthai97

Quyenthai97 Tập Lái

Bác dior cho em hỏi phát nữa, xe em xài ic vs mobin red leo, còn lại tất cả đều zin. Nếu bh em lên cam độ để cho nhẹ xe chút được không bác, thấy có bán cây cam 5ly6 cho s110. Liệu xài có tốt không bác. Pô zin em đi cổ inox size 27, nếu em muốn thoáng thì em nên làm gì mở cổ hay móc bô. Mong bác chỉ giáo

5. dior

dior Bằng A4

Dòng xe đó hơi loãng sẵn ông vô cây cam to hơn nó loãng hơi hơn nữa lấy gì mà chạy. Dòng đó muốn ngon sổ 52 cho nhẹ. Muốn ngon hơn nữa thì cân dên lại, sửa lại lực dục dên với lên trái thì lúc đó vô cây cam mới ngon đc. Cam đó thì đầy loại đầy kiểu

6. Quyenthai97

Quyenthai97 Tập Lái

Vậy à bác. Để chờ khi nào pitong rung thì thay luôn. Bây giờ pittong còn bót xài dàn hơi cũng mạnh. Tại cổ s110 nó cứ uốn éo vòng vo nên sợ hơi thoát ra hơi bí k như wave 100 vs dream cổ ít co uốn hơn.

7. dior

dior Bằng A4

Dàn hơi nó k căng nên ng ta mới thiết kế cổ dài, uốn éo hơn với bầu pô bí hơi để giảm bớt hơi thoát. Chứ bt thằng hãng nó đâu có dư sắt đâu mà để thằng kỹ sư thiết kế uốn éo vậy chi cho tốn. Điển hình lốc nó giảm bớt lại mỏng hơn hẳn so với các dòng khác

8. Quyenthai97

Quyenthai97 Tập Lái

Vậy trái 52 thì em cần làm những gì. Nếu em giữ lại nòng vs trái zin. Mua nòng vs trái 52 thay vào được không

9. dior

dior Bằng A4

Làm vậy chi cho khổ vậy. Lấy cái lòng zin xoáy hoặc đóng lòng lên. Muốn giữ cái lòng zin thì ra mua cái khác đóng lòng lên gắn vào giữ cái zin lại

10. Quyenthai97

Quyenthai97 Tập Lái

Vâng tks bác. Vì bh phá phách cái máy tí nên thay toàn giữ lại đồ zin để có gì về lại dễ kkkkk

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...