Liberty nội - “thuốc giải” cho cơn sốt PCX Việt

Thảo luận trong 'Piaggio' bắt đầu bởi CongLap, 8/1/11.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. jang5th

jang5th Tập Lái

Mời bạn đọc :D

2. boytraitrai

boytraitrai Tập Lái

mày ăn cức hay gì mà ngu quá dạ,m ko thấy là "theo luật cạnh tranh việt nam à", mấy thằng đại lý như head với 3s nó làm giá, nó ghim hàng còn honda hay yamaha nó chỉ sản xuất xe thôi, lấy gì mà làm giá, m làm hay quá sao m ko vô ya club m hỏi coi ban quản trị nó trả lời m có giống như mail honda trả lời ko? m ở sài gòn vậy h mà m chưa biết ex với lx giá bao nhiêu thì m đúng là thằng bại não, toàn ăn bã đậu mà bày đặt làm khôn !!!! hahaha, cười cho thằng ngu mà tưởng mình hay

3. jang5th

jang5th Tập Lái

Bạn biết mình là ai mà đã nói mình ngu?
    Ngu hay khôn thể hiện ít nhiều trong lời nói.
    Người lịch sự, tôn trọng người khác tức là tôn trọng bản thân mình. :D

4. bibichip

bibichip Bằng A4

thikcon nào mua con đó sợ tốn xăng thì đừng mua tay ga ! mua xe thì đòi đẳng cấp mà ngồi tính 1lit xang chạy được bao nhiu km thì thuộc thể lạoi gì ? đú chăng ?

5. Realvn

Realvn Bằng A4

Đây là cách suy nghĩ "ngây thơ" nhất mình từng thấy! Hồi đó mình cũng thắc mắc, tại sao AirBlade lại tăng giá đồng loạt? Không chỗ nào có được giá thấp? Lý do là đây: Honda bắt mua một số xe khác như wave, future... mỗi thứ số lượng hàng chục chiếc thì mới được 1 chiếc AB--> Cửa hàng phải giài quyết bằng cách đầy AB lên giá cao, còn wave, fu thì giảm giá cho khách mua 1 tí, để bán được cả 2 mà thuận cả đôi đường. Chiêu bài của Honda đấy bạn ạ! Thế nên chắc chắn chẳng có chỗ nào điên mà bán AB đúng giá, để ngậm hết đống xe kia sao?

Còn việc muốn bán đúng giá hoàn toàn không khó! Chỉ đem bán cho các đại lý của HD, bán đúng giá! Điều Piagio đang làm mình đã và đang thấy: Liberty hút hàng là có thật! Nhưng bạn sẽ không mua được ở thị trường bên ngoài! Đơn giản chỉ là Pi sản xuất chưa đủ cung. Còn AB, PCX thì sao? Chẳng con đường bán xe nào lại k có, mà Head thì không bao giờ có! Tại sao có điều vô lý như thế? Trong khi khách hàng vẫn mua với giá đề nghị, chỉ có mắc hơn chứ làm sao rẻ hơn bán cho đại lý? Vậy tại sao không bán cho khách? Bán cho đại lý để đội giá lên, mang tiếng cho Honda, Honda được lợi gì?

6. galaxyangelzz

galaxyangelzz Tập Lái

với mức giá 60tr cả giấy tờ
    mức tiêu thụ 3l/100km (= nouvo đang đi)
    thì sang tuần sẽ đi đặt 1 em ngay
    trước tết hỏi PCX thấy bảo 60tr cả giấy tờ, sau tết có xe. cũng định đặt rồi. mà cuối năm gấp gáp nên chưa
    ra tết nó lên ~70 cả giấy tờ
    thua HD việt nam luôn

mà ngoài đường toàn thấy Nam đi Liberty chứ có thấy nữ mấy đâu mà nhiều bác bảo Liberty cho nữ nhỉ ?

7. linguyet

linguyet Bằng A2

LX nặng container tính cân đắt hơn chắc giá nó cao hơn bác nhỉ=))
    em rút ra kết luận là xe càng nặng thì tỉ lệ thuận vs giá bởi vậy mấy con PKL nó nặng hơn xe nhà mình ấy nhỉ=)) ( nói zỡn vui nhà mấy bác)
    em kết cái chữ ký của bác lâu rồi... đang tính xắm cái=))

#57 linguyet, 6/3/11
    Sửa lần cuối: 6/3/11
  8. Jonny

Jonny Bằng A1

Túm lại là e ko thể ngửi được cái dáng PCX

9. lhxndd

lhxndd Bằng A1

Bạn nói ra cho thấy bạn chẳng biết một chút gì, mình đã cưới một em Liberty "nội", đi ngoài đường, kế bên cạnh Click của Honda hay Mio của Yamaha thì thấy mình cao to hơn hẳn, thanh lịch, "chân dài" hẳn, còn con Click hay Mio thì thấp chủm, nhỏ tí hơn Liberty nhiều!

===== Bổ sung vào lúc 18:55 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 18:52 =====

Bạn nói đúng mức tiêu thụ xăng của Li nội, 2.8l/100 km, mình đã test, thật đáng kinh ngạc, ngay trong thời kỳ roda mà xe tiết kiệm đến thế, không biết sau khi roda thì còn tiết kiệm cỡ nào nữa.

Xe này toàn nam đi thôi, nữ thì cũng có nhưng tỉ lệ cũng bằng nam, tùy khu vực nữa.

===== Bổ sung vào lúc 19:00 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 18:55 =====

Bạn nói đúng đó! Liberty có nghĩa là tự do, tự do vô thượng, như một vị Phật!

#59 lhxndd, 13/5/11
    Sửa lần cuối: 14/5/11
  10. mrSanvb

mrSanvb Bằng A3

kế bên nhà có 1 ông đam mê cái chữ honda với chất lg thời xưa bất chấp sự tư zấn nhiệt tình của e ra quất con ab bây giờ chạy mới bjk đc chất lg thời nay, h ổng đag rao bán =]]

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...