Cảnh giác Lỗi xe yamaha Cuxi, nhờ tìm hướng giải quyết BH

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi ducnd, 29/10/11.

1. ducnd

ducnd Tập Lái

Tôi mua 1 chiếc Yamaha Cuxi giá 36.000.000 vào tháng 10/2010

Hiệu xe: Cuxi
    Số Xe : 53- 0011

1/ Xe mới chạy được cho đến nay (khoảng tháng 6 /2011)là 4000 km. Hiện bị chết máy liên tục, xe phun xăng chỉ có đề, không bàn đạp

Tình trạng : sáng chạy thì không sao, cứ chạy 1 đoạn dài sau đó tôi dừng lại, tắt máy. Khi mở máy chạy lại thì không tài nào nổ máy xe được. Chỉ chờ 30p hay dắt bộ khoảng 500m tự nhiên lại nổ máy được => chập chờn, chỉ khi mình tự tắt máy, đề lại mới không nổ. Còn khi đã nổ rồi thì ko bao giờ tự ngắt... bệnh rất lạ

- Tôi đã la ầm ỹ chổ bảo hành yahama, mà bọn nó nói "giờ nổ máy rồi" kiểm tra không thấy bị gì hết . Mang xe về khoảng mấy ngày lại bị tiếp. Khổ 1 cái là khi bị tắt máy giửa đường, dẩn bộ 1 đoạn xa ... đến nơi lại đề phát nổ ngay mới khổ . tôi muốn chửi thề cho thằng yamaha Cuxi quá.

- Do bị chết máy nhiều lần, và lần nào cũng cuốc bộ xe ra Yamaha Phan Đăng Lưu bảo hành đến lần thứ 5 mà chuyện vẫn đâu vào đấy.
    - Sáng nay 29/06/2011 chết máy tiếp, và dẫn vô Yamaha bảo hành tiếp từ sáng đến chiều thì xong. Hỏi mấy anh KTV thì bảo : "không tìm ra bệnh"... khi nào chết máy mang ra lại

- Tôi quá chán nản thiếu điều muốn đập nát luôn chiếc xe. Với giá tiền mắc, mà bị 1 chiếc xe như vậy thử hỏi Yamaha làm ăn như thế nào.

Tôi viết lên đây nhằm cảnh báo những ai có ý định mua Yamaha thì hãy xem lại chế độ bảo hành và chất lượng xe.

Chứ cái đà dẫn bộ hoài chịu không thấu. c.c yamaha Cuxi, sorry anh em bức xúc quá

2/ Sau khi test các kiểu thì lòi ra vấn đề ở bộ phân bơm xăng...và được đổi bơm mới vào tháng 7/2011 . Tình trạng sau đó hết hoàn toàn, nhung được cảnh báo vì vấn đề nhiệt độ trong bình xăng tăng khi chạy xe...sẽ làm bơm bằng nhựa giản nở và...hỏng- Được khuyến cáo là: bình xăng nên chạy đến 1/2 phải đổ . Ạc ạc, xe hao xăng kinh mà cứ chạy 1 chút phải đổ xăng lại thì các bác thấy vấn đề nó chuối cở nào

3/ Chạy đến bây giờ thì 1 tuần nay lại gặp trục trặc: đang chạy... tự nhiên tắt máy rất nguy hiểm (đèn vẫn sáng, cảm giác như không xuống xăng). sau khi ngừng 10...30p... lại nổ máy chạy tiếp được !!

- Giờ tôi chẳng biết làm sao và cực kỳ nản cho Cuxi. Mỗi khi lên yamaha NVT thì chờ oải quá, mà KTV test lại qua loa ko ra bệnh

1 person likes this.
  2. haotrung

haotrung Bằng A4

Thế àh, cám ơn bác đã cảnh báo mọi người, mình còn đinh kêu bx đi mua chiếc này vì nó nhỏ nên tiện cho nữ chạy, giờ nghe nói vậy chắc chuyển qua xe khác rồi, bác cũng nên bán xe được rồi đó chứ để tình trạng này nguy hiểm lắm, đang qua đường mà đột nhiên ngừng lại và xui xui có xe hàng xe ben nào phía sau thì về trời sớm, chúc bác may mắn

1 person likes this.
  3. tungkentvn

tungkentvn Bằng A2

xe nào cũng thế thôi bác ơi lâu lâu có 1 chiếc bị lỗi đến cả bmw còn có xe lỗi mà.trong mấy hãng thì dịch vụ của ya là ngon nhất đấy.e khuyện bác k nên mang ra 3s kt nên mang lại town nguyễn văn trỗi or cmt8 ở đó là trung tâm chính hãng của ya

1 person likes this.
  4. Nguyen Huu Tuan

Nguyen Huu Tuan Bằng A2

Chào bạn ! Có thể hệ thống ECU đang có vấn đề nên xảy ra tình trạng trên , bạn đem xe đến trung tâm chính Yamaha tại đường CMT8 để nhân viên họ kiểm tra . Theo mình nghĩ là như vậy , chúc bạn mau tìm được bệnh của xế yêu

1 person likes this.
  5. lu kien hung

lu kien hung Bằng A3

cái kiểu xe của CUXI vốn dĩ dc sản xuất tại Dài Loan !!! xe này ở Đài Loan chạy cũng rất tốt !!! ko hư hao lặt vặt gì cả !!!
    thậm chí tốc độ của nó cũng lên tới ngấp nhé 120km/h , nhưng ở vn thì ko biết có lên dc vậy ko !!! cái này mình kiểm chứng ở Đài Loan rùi !!!
    nhưng khi về VN đã bị thay đổi ít nhiều rùi !!! cái cần linh kiện tốt thì nó cho nội địa hóa !!!

1 person likes this.
  6. kiepanmay

kiepanmay Bằng A2

theo thông tin mình biết thì các 3s và 2s hiện nay chưa có máy kiểm tra hệ thống fun xăng FI, vì có 02 cái đang được nhập về, 1 cái thì a hải YAMAHA 2S ở đường hà huy giáp được YH tặng do đạt giải I hội thi kỹ thuật viên YAMAHA toàn quốc vừa rùi, 1 cái thì cho YH cách mạng tháng 8.

1 person likes this.
  7. Sơn Kê

Sơn Kê Bằng A4

Khắc phục -> Thay mới :D

1 person likes this.
  8. phuonghuy1988

phuonghuy1988 Bằng A2

Bro này nói đúng thì 100 chiếc sẽ có 1 chiếc lỗi, tình trạng này thì bạn nên để xe lại cho nhân viên kiểm tra kỹ lưỡng thì ok, về VN thì ít nhiều cũng bị luộc sơ sơ rồi:D

1 person likes this.
  9. thefastest

thefastest Bằng A4

trước đây mình cũng bị, xe bị lỗi bơm xăng bạn à, nếu xe bạn còn trong thời gian bảo hành xin bạn tới Yamaha Town - 261, Nguyễn Văn Trỗi P. 10, Q. Phú Nhuận để dc bảo hành miễn phí nhé, mình đã làm ở đây và ko còn bị tình trạng như trên nữa

mình đã chạy ngoài 100 còn có thể lên dc nữa nhưng cái nồi gào kinh khủng nên ko dám kéo tiếp

1 person likes this.
  10. yamaha is all

yamaha is all Tập Lái

xe ban ko bi gi` het,bi long jack cam ECU.minh da tung bi gap truong hop nhu vay.

1 person likes this.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...