Cảnh giác Lỗi xe yamaha Cuxi, nhờ tìm hướng giải quyết BH

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi ducnd, 29/10/11.

1. duybeohp6868

duybeohp6868 Bằng A2

Hỏng vòi xuống xăng rồi, đã từng gặp

2. hfullhd

hfullhd Bằng A1

Xe Cuxi nhà mình rửa xe thì chết máy, có nước vào tẩu bugi, mà không hiểu sao chế tạo có zoăng bịt rồi vẫn có nước lọt vào mới lạ. Nó bị lâu lâu nhưng giờ tự nhiên hết. Xe chạy khá ổn, máy rất bốc, mỗi tội máy kêu to quá..hehe xe sau khi chỉnh selec báo dầu nhớt, tới khi đèn báo nhớt nháy mà không thay, xe tự động phát ra tiếng kêu e e rất lạ, thay dầu cũng không hết nếu không đặt lại báo dầu về zero. Một cái này nữa rất khó chịu: Đó là tay ga, giảm ga xong mà ga lên có hiện tượng phốc, xe ko lên từ từ đâu, ai đi ko quen đâm như chơi, cái này là do xe nhà mình bị hay xe cuxi nào cũng bị hết trơn? Đi phố đông người ko quen thì thúc đuôi xe khác ngay, với mỗi lần giảm ga mà ga lên
    Ai có ý kiến gì giúp mình, nếu dây ga có lỗi thì mình đi bh. xe chạy được 6000km rùi

3. SaiGonAirBrush

SaiGonAirBrush Bằng A4

mình có 1 người bạn chạy cuxi, cứ mỗi khi mang đi rữa xe , là không nỗ máy được , bệnh y chan mấy chiếc atila đời cũ đít bầu , mình cung thắc mắc hõi " xe đời mới, mua chính hãng sao kì vậy" thì anh ta nói cũng không biết nữa! nhưng thương xuyên bị không nỗ máy khi rữa xe

4. hfullhd

hfullhd Bằng A1

Xe lỗi như vậy tại sao yamaha ko thu hồi về sửa lại lỗi như các hãng oto nhỉ. Cứ hỏng thì thây kệ sao?

5. kevin2510

kevin2510 Bằng A4

Mua xe khác đi bạn !

6. azgerman

azgerman Bằng A4

Chiếc nozza mẹ mình mới mua lâu lâu cũng ko đề dc , ko biết có bệnh jong cuxi này ko? đa số ko đề dc là mỗi lần để dưới mưa chứ xe mình tự rửa ko nên tránh xịt vô máy .CHán ghê

7. manh quan

manh quan Bằng A1

Chắc là lâu ngày không hoạt động nên e nó lười :(

8. thanhxuan

thanhxuan Tập Lái

Xe mình đang đi cũng bị như thế , hơn 1 năm nay rồi , đi bảo hành k tìm ra bệnh , bực mình chết đc , bạn cứ nghĩ cái cảnh đi làm nhà xa , trên đường vế trời tối trời mưa nó chết máy , k đề đc , k chỗ nào sử đc thù làm sao ??? thay phụ tùng bao nhiu lần rồi mà vẫn thế .
    Lúc đầu bên bảo hành đỗ lỗi do xăng k đạt chất lượng , nhưng sau đó vẫn thế ( đổ xăng 95 ở cây xăng lớn nhất TP nơi mình ở rồi đó ) vậy thjì sao , có giải quyết đc gì đâu .
    Quảng cáo xe đi đc 1 lít 47km , mà đi chưa tới 35km đã die
    K tìm đc bệnh của xe nên bên bảo hành cứ nói là khi nào tắt máy lại đưa vô trạm kiểm tra tiếp , pó tay
    Đi xe mà lúc nào cũng nơm nớp lo xe bị tắt máy , lỡ đi cv đường xa thì sao đây ?? mua xe để đi chứ có fai để đem về nhà đắp mền or triễn lãm nó đâu ?????
    Cia việc này nhìu xe ở we mình cũng bị thế .
    Mình nghĩ bên hãng xe Yamaha nên có hướng xử lý , để tình trạng này tiếp diễn e rằng uy tín xủa hãng sẽ mát đi đó

9. belongtomes3

belongtomes3 Bằng A4

bệnh này hình như là nắp xăng bị nghẹt không khí ko vào dc = > xăng ko xuống , bạn chỉ cần đổi nắp xăng hay đem đi đục 1 cái lỗ trên nắp xăng , còn tạm thời thì nếu bị cứ đứng lại mở nắp xăng 30 giây xong đóng lại chạy tiếp , vấn đề nhõ như con thỏ

10. tunanh

tunanh Bằng A4

sao lại có rửa xe hay đi mưa k nổ máy đc giống duke quá ta ;)) ymh cũng biết học hỏi đó chứ =]]

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...