Lốp cho Wave RSX FI

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi HThuan, 29/10/17.

1. HThuan

HThuan Tập Lái

Em xin chào tất cả mọi người. Tình hình là con wave fi của mình đã được 14k hơn và lốp cũng bắt đầu có cảm giác hơi sượt. Em tính gom lúa để đổi cặp Michelin ăn tết để về quê. Lần đó về quê mà Quốc Lộ 20 đang sửa, chạy lên cái gờ giữa lớp nhựa mới với lớp đá dăm mới đổ, sợ bánh bị kè gờ lạc tay lái nên phanh gấp và thế là xòe trên mặt đá dăm, may mà ko có xe lớn chạy sau, nên em tởn cái lốp theo xe...Giờ đến lúc cũng dở dở ương ương nên thay luôn. Em đang phân vân giữa Dunlop và Michelin. Nghe đồn là Dunlop bám đường hơn nhưng dễ ăn đinh và mau mòn hơn nên hơi nghiêng về Michelin (45/55). Các bác nào có kinh nghiệm thì tư vấn giúp em ạ. Nếu chọn Dunlop thì loại nào đi đường hỗn hợp (nhựa, đá, sỏi, đất vì quê em ở Lâm Đồng) tốt nhất. Còn Nếu Michelin thì giữa City Pro và Pilot Street thì loại nào thích hợp cho nhu cầu trên của em ạ. Em xin cám ơn các bác rất nhiều...!!!

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...