Lựa chọn giải pháp nào để cải thiện độ sáng

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi julyfunny7, 2/7/14.

1. julyfunny7

julyfunny7 Bằng A4

Cứ ra đường nghĩ là " chắc ảnh chừa mình ra " là được

Mà sao không thấy member mới nào hỏi vậy nhỉ,toàn là các cao nhân vô chém gió:87:

2. thienpdimexco

thienpdimexco Bằng A4

Chắc mấy mem coi dc rồi nên ko thấy hỏi :75:

3. quyenquy2000

quyenquy2000 Bằng A2

xin lỗi bạn chứ mình cũng đã từng xài theo c1 vs c2 nhưng chỉ đc hơn 1 năm là bức bình bức luôn IC bức thêm 1 nùi bóng đèn nữa tốn hết 1 đống tiền chứ ở đó mà ko bị gì nhá.mình cũng làm ở sạp uy tính trên biker này chứ ko phải đi làm tào lao đâu ah.giờ nghĩ lại mà đọa.sorry góp ý thêm chứ ko phải spam gì đâu

#13 quyenquy2000, 9/7/14
    Sửa lần cuối: 9/7/14
    Dự_125_TP_ĐN thích nội dung này.
  4. 59s-01927

59s-01927 Bằng A4

Bạn làm ở đâu, xe bạn là xe gì, và bạn làm cách 1,cách 2 là làm những gì, có gắn thêm j ko (đồng hồ koso,..)
    chứ mình chuyển điện bình,thay sạc Exel con AB đi đến nay là năm thứ 4 mà ko bị sao cả (xe mua ngày 18-12-2010)
    Con Ex 2011 cũng đi bài y chang vậy đến giờ vẫn vô tư lự (xe mua ngày 20-01-2012) Cả 2 con đều đi gương cầu

5. quyenquy2000

quyenquy2000 Bằng A2

nói chung c1 c2 đều phải đi điện bình sạc lớn mình lên gc xenon ko lên koso hay bất cứ gì hết làm cho ex 2011.hôm trước đi làm cả đi cả về hết 60km lúc đổ xăng thì để ý mới thấy cái bình nó nóng sôi.xì nước đi về đc 1 đoạn thì bức IC bức hết dàn đèn đồng hồ đèn hậu đèn domi.lúc đó ban ngày ko bật xenon.chứ đi ban đêm bật xenon chắc cũng bức luôn rồi.về dẫn đi làm lại hết hơn 2tr mấy ớn lạnh.giờ mình còn nguyên bộ gc xenon ném 1 đống ở xó nhà.chừ bưa luôn rồi :(

6. julyfunny7

julyfunny7 Bằng A4

Về GC thì hỏi SMod 59s hay a Thiện là rành nhất,mình chỉ rành 2 cái kia thui,cách 1 mình đi 1 năm rồi thấy không có gì cả,tại chán quá nên đổi qua cách xài led thui.Mà bạn có nói quá không,đèn đóm làm gì mà ảnh hưởng nặng dữ vậy,cùng lắm là hư cái bình thui.Sạp trên biker không phải ai cũng như ai nhé,đâu phải lên quảng cáo biker là hay đâu.Vậy bạn nói cách 1 với cách 2 đều gây hư hỏng nặng xe vậy giờ tăng sáng bằng cách nào,có cách nào hay hơn nữa mình sẵn sàng đem xe mình đi làm liền

#16 julyfunny7, 9/7/14
    Sửa lần cuối: 9/7/14
  7. quyenquy2000

quyenquy2000 Bằng A2

nói chung mình ko nói xạo chi.mình ko tiện nói tên sạp ra làm gì mất công mất uy tính.vì mình đã bị nên mình mới lên góp ý thôi.chứ ko có ý gì.ko hiểu sao đèn đóm lại bị như vậy.chỉ biết lúc đang chạy bị tắt máy vài lần.đến lần thứ 4 or 5 gì đấy là xe bức luôn.đèn đóm đi hết.bởi vậy nghĩ lại thấy nản.thấy topic nói về vấn đề này nên góp ý chân thành thôi.sorry trước

8. julyfunny7

julyfunny7 Bằng A4

Mình thì thấy biker thì nên mà thẳng thắn nói ra,biết được tiệm nào làm được và tiệm nào không,chứ nói vậy thì ảnh hưởng cả chùm,khó xử nữa.

Xe mình và xe nhiều member trên biker làm rồi,chưa ai hỏng nặng như xe bạn,không biết là như thế nào,có nhiều người tự làm thì cũng đến nỗi là hết bình thôi,chịu khó dẫn bộ xíu đem lại nhờ người khác làm là ok liền,còn riêng mình thì mình nhát lắm,điện đóm ít tự làm mà đa số ra tiệm cho chắc

9. vnnthanhlong

vnnthanhlong Bằng A4

Chắc làm bên mình nên không tiện nói ra hở :71:

10. kupid

kupid Bằng A4

mình nghĩ do cục sạc của bạn thôi, chắc tiêu dây đen ổn áp, nên nó sạc mạnh gây cháy vs phù bình, mình cũng làm điện của 1 sạp trên biker ko phải anh long( do xa wa nên ngại đi) chạy ầm ầm chả thấy bị gì
    bạn ngại ko nói ra về chổ làm điện cho bạn thì bạn có tìm hiểu là tiệm đó có bị phản ánh trên này ko, chứ mình thấy nhiều tiệm uy tín bây h làm cũng tàolao lắm, rất ít tiệm làm uy tín từ đó tới h

#20 kupid, 10/7/14
    Sửa lần cuối: 10/7/14
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...