Lựa chọn giải pháp nào để cải thiện độ sáng

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi julyfunny7, 2/7/14.

1. 59s-01927

59s-01927 Bằng A4

Những bài chia sẽ trên đây, đa số có nhiều mem xem thấy ok rồi làm theo, có thể gọi nó là 1 chuẩn chung, nhưng không hẳn là 100% người làm theo đều mỹ mãn.
    Ngay cả cùng 1 thợ làm đôi khi cũng có kết quả khác do các yếu tố khách quan, nhưng tựu chung lại thì đa số anh em sài ok thì nó là ok thôi,ko thể vì số ít anh em xui rủi rồi phủ nhận là ko nên, tất nhiên, nếu ai từng đứt tay sẽ nhát cầm dao là chuyện bình thường.
    Mà nói thật,nếu anh em nào PM hỏi chỗ làm điện thì mình cũng chỉ 2 chỗ ở SG vì mình tin tưởng, khu miền Đông mình chỉ chỗ anh Long, khu miền tây mình chỉ chỗ Hoàng Phi,những lỗi lớn mình ko biết,chứ mà thay sạc chuyển điện bình mà tới 2 chỗ này thì dễ dàng chẳng khác nào giải toán lớp 1.

2. julyfunny7

julyfunny7 Bằng A4

Sao bữa nghe nói Hoàng Phi " chém " khách hàng dữ lắm,có chụp hóa đơn gì luôn bên box " chuyện cảnh giác " nữa đó

3. 59s-01927

59s-01927 Bằng A4

hihi,mình nói sửa tốt, mình đâu có nói bà Phi ko chém đâu,hihi...

4. minhthong_7669

minhthong_7669 Bằng A4

Về cách 3 mà men julyfunny7 đề cập thì một a trong nhóm mình đang sài.A ship về giá 1tr.Xenon thì chưa so nhưng với 55w thì 55w mất ảnh liền (test với xe mình, đi bóng philip 100% ánh sáng).Hơn từ độ sáng, bước sáng luôn. Cho ánh sáng trắng, ánh sáng này sẽ "thất thủ" khi gặp sương mù và mưa lớn.

Hình như bóng LED này bên chú Phương có hàng.

Còn về Hoàng Phi thì còn tùy thuộc vào mức quen biết của khách với tiệm nữa. Mà mình thấy đa số tiệm nào cũng vậy, khách quen thì thợ và chủ nhiệt tình còn vãng lai thì hên xui.

Vài ý chia sẻ

#24 minhthong_7669, 11/7/14
    Sửa lần cuối: 11/7/14
  5. minhthong_7669

minhthong_7669 Bằng A4

Vậy có thể do đấu sạc sai.Mình cũng đã từng bị rơi vào trường hợp như bạn.Khói bốc từ cục sạc lên cao luôn đó.Hiện nay xe mình sơ cua 2 cục sạc luôn.Làm rắc cắm sẵn.Tour là vô tư.

6. julyfunny7

julyfunny7 Bằng A4

Kaka chém quá thì ai mà dám lại nhỉ,thì ban đầu cũng lạ,dần dần mới quen chứ có ai quen từ đầu đâu

Sao cái bóng G2 của mình sáng thì sáng hơn nhưng sáng gần hơn nhiều so với Osram 55w,đang thất vọng về khoản này của LED,ha là tại cái chóa đèn nhỉ,mình chỉnh cho cái chóa cao hơn thì ánh sáng nó bị phân tán nhiều,không còn tập trung nữa,nhìn giống mấy cái xenon ngoài chợ quá

Đúng là ánh sáng trắng mà đi mưa lớn thì thất bại toàn tập

7. vnnthanhlong

vnnthanhlong Bằng A4

Bóng dây tóc đường kính tim đèn có 1mm thôi nên gắn chóa sẽ gom hơn Led, vì led nhân to đến 9mm, tất nhiên ánh sáng hơn, nhưng sẽ tản ra rộng hơn.

Làm điện thì bản thân mình cũng gặp 1 số xe, nhìn thôi còn sợ, huống chi các bạn.

Truonghuyen thích nội dung này.
  8. minhthong_7669

minhthong_7669 Bằng A4

Bạn đi Ex đời nào?A trong nhóm đi Ex 2k6. Có khi nào do chóa đèn khác nhau k?

9. julyfunny7

julyfunny7 Bằng A4

à mình không có đi Ex,mình đi Su Hayate,chắc tại do chóa

10. hanoivietnam1

hanoivietnam1 Tập Lái

Cho em hỏi là nếu lên điện bình nhưng không thay sạc atila và vẫn dùng bóng zin, thì có sáng hơn và ổn định không ạ

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...