Lựa chọn giải pháp nào để cải thiện độ sáng

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi julyfunny7, 2/7/14.

1. duythai76

duythai76 Bằng A2

đã từng sài qua bóng osram,philips và con led G2 cảm thấy rất hài lòng

2. kaiba.minhduc

kaiba.minhduc Tập Lái

Em lên xenon đc nửa năm. thấy thợ bảo cháy ic sạc và đèn 1lần ròi.ln này thì đi xog bật đèn thì đứt cầu chì luôn.hôm nay ra thợ nó cho cái dây đồg to tổ bố ra lắp vào cầu chì thì sasg về đến nhà cháy mẹ cái đèn ức vc.bh muốn về zin thì e hỏi ngu tí.có phải mua chóa mới và về sajc zin ko ạ
    Thank các bác nhiều

3. toanlsvn

toanlsvn Tập Lái

E đang chạy Ex 2011, công nhận là bóng zin nó siêu tối. Nghiên cứu mãi e mua 1 chiếc bóng LED tứ giác (26w) về thay vào bóng zin, e chọn nhiệt màu 4000k để đi đường đỡ bị soi :D

Cảm nhận là sáng hơn bóng zin rất nhiều, chỉ có điều cos hơi cao, hạ chóa xuống thấp nhất thì ok, mọi vấn đề được giải quyết. Nói chung là hài lòng với cs 26w, có loại 30w nhưng e nghĩ ko cần thiết.

À, lắp bóng này thì phải xài điện bình các bác nhé, xong rút cả jack màu vàng ở cục sạc zin ra nữa là ngon luôn, khỏi động chạm nhiều :D

E ở HN, bác nào muốn tham khảo trước khi mua thì cứ inbox e, e mời cafe giao lưu luôn :D

4. tranhung2706

tranhung2706 Tập Lái

Led tứ giác của Bác hiệu gì thế

5. Audi R9

Audi R9 Bằng A2

Xe mình Wave alpha đời 2005 muốn đổi 2 cái bóng 35w dùng điện máy có tải nổi không các bạn? Nếu muốn dùng điện bình thì ngoài cái thay sạc Ati có cần thay bình ko? Mong anh em giúp đỡ vì công việc hay làm về đường tối.

6. thaiboss

thaiboss Bằng A2

nếu hai bóng là 70w thì bên lên bình 5a hay 7a đi bạn,2 năm trước tôi lên 7a là 3trăm mấy đó không nhớ nữa nhưng giờ gần 1năm rưỡi rồi chưa hư đáng tiền bỏ ra

Audi R9 thích nội dung này.
  7. Audi R9

Audi R9 Bằng A2

Phải lên bình acquy lớn hơn mới được hả bạn?

8. kevinpt

kevinpt Tập Lái

Ở Cần Thơ có chỗ nào lên điện bình uy tín không? Trên diễn đàn thấy có bác Long làm ngon nhưng mà xa qúa.

9. tamkhoa

tamkhoa Tập Lái

Lên điện bình là sao bạn?

10. kevinpt

kevinpt Tập Lái

Tức là đi dây điện lại cho đèn pha xài điện của acquy, nếu xài bóng công suất lớn thì phải thay sạc Atila.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...