Mấy anh rành về xe giúp em với

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi Nhun_nhun, 23/5/17.

1. Nhun_nhun

Nhun_nhun Tập Lái

Tình hình là xe em là sirius, em con gái nên ko để ý xe cộ nên tự nhiên một ngày đẹp trời nó yếu đi, đi cứ hụt hơi tắt máy, lên ga hụt hơi. Em ko biết chỗ nào sửa uy tín ở hcm nữa. :(( em sợ con gái ra bị chém. Nên bữa giờ cất đó đi xe chị gái, bữa nay cần phải sửa gấp. Mấy anh có biết chỗ nào uy tình chỉ em với được không ạ. :((. Xe đi yếu quá em hoang mang kinh khủng ạ.

2. DatTT09

DatTT09 Bằng A1

Bạn cho thông tin kỹ, hụt hơi là chạy suốt đoạn đường bị hụt hơi, hay sáng ra nổ máy chạy thì bị hụt hơi r tắt máy, nổ máy vài lần thì chạy bình thường

3. Nhun_nhun

Nhun_nhun Tập Lái

Chạy suốt đoạn đường luôn a ạ

4. BoPham

BoPham Bằng A1

Xe bạn có thay nhớt chưa ? nên xem lại nhớt trước tiên. Ra tiệm sửa xe nào đó, kêu họ kiểm tra lọc gió, bugi , canh chỉnh bình xăng con. Thường là do quá dư xăng, nghẹt xăng ( bugi đen có mùi xăng ) hoặc là thiếu xăng.

5. dior

dior Bằng A4

Có thể bị chết bugi hoặc k xuống xăng kịp. Với xem nhớt còn k đã

6. Nhun_nhun

Nhun_nhun Tập Lái

Dạ mấy anh biết chỗ nào sửa ok ko ạ hic

7. nam4075

nam4075 Bằng A2

Em ko nói ở đâu quận mấy.. sao biết đường mà chỉ.. bình tân thì tối đem xe qua nhà anh xem cho.. hihi

8. DatTT09

DatTT09 Bằng A1

Bugi, lọc gió bạn dùng được bao lâu rồi?
    Bạn ra hãng bảo người ta vệ sinh bình xăng con thử ( chỉ mấy chục thôi ) xem sao, ra hãng làm gì cũng nên hỏi giá trước bạn nhé, và đặc biệt giữ vững tâm lý, đừng để họ dắt mình, bảo là thay này thay kia, chỉ khi nào chắc chắn là phải thay thì ra bảo thay thôi, bọn nó chỉ biết thay lấy tiền, chứ chả biết sửa vẹo gị

Nếu lọc gió, bugi đã đi hơn 10.000km thì nên thay nhé bạn

9. hoangphucsg

hoangphucsg Bằng A2

Đem ra tiệm hoặc hãng cho thợ coi, mà thôi tốt nhất đem hãng cho lành k thì bị họa sĩ đường phố mất công. Lên đây hỏi thì sửa đc à?

10. nhugio93

nhugio93 Tập Lái

Nếu bạn gần thì cứ tới chỗ này kiểm tra rồi xem cách mà khắc phục nek http://suaxechuyennghiep.vn/

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...