YMH Mấy bạn cho vài đánh giá về solowin đi

Thảo luận trong 'Hãng khác' bắt đầu bởi bahibo, 21/10/12.

1. bahibo

bahibo Bằng A1

Chào các bạn chạy solowin, hiện tại thì mình khá là thích thú với kiểu dáng xe solowin 110 cc nhưng trên mạng rất ít đánh giá nhận xét về dòng xe này, thường chỉ thấy một số nhân viên YMH trả lời, YMH thì mình chưa chạy bao giờ, nhưng nghe một số người nói dòng xe Max không tốt lắm. Vậy hiện giờ có bạn nào đã chạy xe này một thời gian, hơn 1 năm càng tốt cho mình một số nhận xét về xe này đi, chạy thế nào, máy móc 1 thời gian ra sao, có êm không?

Nếu không tốt thì chắc chỉ còn honda solo, nhưng giá có vẻ cao hơn một chút, mà chỉ có 50cc thôi, lại không có yên sau. Mình cũng có xem một số xe khác như Sym wolf, honda 68 này nọ vì mình thích xe dáng classic nhưng tìm mua hơi khó, không có xe mới mà không biết kiểm tra máy móc nên ngại mua lại.

Cảm ơn mọi người nhiều nha.

2. loplip86

loplip86 Tập Lái

Hix hội solowin đâu hết rồi vào đánh giá cho người tiêu dùng cần mua biết đi chứ , muốn tìm hiểu dòng xe này như thế nào rất khó bạn ah . Do ko tim hiểu dc mình đánh liều mua 1 em rồi , 3 ngày nữa mới có hix . Cũng đang háo hức ko biết mất tiền mua bợ hay gì , mình còn ko biết xe ở ngoài có đẹp bằng trên quảng cáo ko nữa .

3. bahibo

bahibo Bằng A1

Thanks bạn Loplip :D sao 3 ngày mới có bạn? Tiệm không có hàng hay chờ làm bản số, khi có xe bạn làm 1 cái review nha :D

4. loplip86

loplip86 Tập Lái

Mình ở hà nội hỏi mua xe thì người ta bảo đặt cọc 4 hôm lấy , mình điện vô sài gòn thì rẻ hơn dc mấy triệu . Nhờ người mua rồi gửi ra hết khoảng 15,5 t cho 1 em 110 cc côn tay .

5. bahibo

bahibo Bằng A1

AE cho mình hỏi xin chi tiết về cái yên sau, nó vào như thế nào ạ? thiết kế ra sao? chắc chắn ko? Nếu được cho em xin tấm hình chi tiết khu vực cái yên.
    Ở đây ai chạy bản côn tay cho e hỏi mấy số, vô số thế nào? *Edit: Ý em là số vòng như xe số hay như xe moto? Cần số thì móc hay đạp về sau ạ? Cảm ơn ae.

Thấy club cũng đông mà...
    Anh Loplip hôm nay lấy xe phải không? :D

#5 bahibo, 26/10/12
    Sửa lần cuối: 26/10/12
  6. loplip86

loplip86 Tập Lái

Mình vừa lấy xe về rồi , xe mình là bản công tay . Xe 4 số tròn , cái yên đằng sau mình cảm giác ko chắc chán lắm cho lên đã tháo ra . Xe để 1 yên đẹp hơn nhìu . Còn về cảm nhận dáng xe và mẫu xe hợp thời trang . Còn về máy mình nghĩ sẽ ko dc bền , giá chỉ có 15t như vậy là dc rồi . Trong hoá đơn thì 11,200 , có vẻ đại lý ăn hơi mặn .

7. bahibo

bahibo Bằng A1

Anh Loplip mua xe ở đại lý nào vậy? Mình đang định mua để đi làm gần nhà với đi lại gần, mà đại lý tp hcm chủ yếu là Quang Phương, trong khi Quang Phương thì e nghe ae trên biker than phiền nhiều quá. Chắc tuần sau e đi mua rồi viết 1 bản review cho người sau này muốn mua luôn. E hỏi thì nghe nó bảo 15.5t cho côn tay, chắc e mua bản côn tự động. Yên sau vậy ngồi thêm 1 người mập cỡ 70kg được không anh ha... Thật ra e đang định hỏi xem cơ cấu cái yên sau, cần thiết thì e mua honda solo rồi độ hay mua cái yên sau của solowin gắn vô vì e phải chở vợ đi nữa :D Cảm ơn anh đã cho nhận xét nha.

8. loplip86

loplip86 Tập Lái

Vừa mua về mình đã tháo rồi cho lên ko giám nhận xét gì về trọng tải 2 người , mình nghĩ xe lên tháo yên sau thì đẹp và an toàn hơn . Chứ lắp yên vô lúc trở người nhẹ lúc trở người nặng , trọng tải cho phép 2 người ngồi la 160kg . Còn mua ở TP. Hồ Chí Minh[h=3]CỬA HÀNG XGM NGỌC NHUNG 3[/h]799 Lũy Bán Bích, Quận Tân Phú, TP. Hồ Chí Minh
    Điện thoại : tel:0918%20003%20006 . Giá 14,9 nhé

9. trada_trachanh

trada_trachanh Tập Lái

thằng em mình mới mua 2 chiếc 50cc, một chiếc bt và một chiếc côn tay.
    chiếc đầu thì chạy rất yếu lên đến 40 là cùng, còn chiếc thứ 2 có vẻ mạnh và nhanh hơn. Mình thử vặn đến 40 thì cảm giác nó như 50 hay 55 ấy, Maxspeed là 80 đến 90, rất ok :-bd. 15tr khỏi cần bằng lái >:)

10. bahibo

bahibo Bằng A1

Anh Trà đá có thử giúp em cái yên sau được không ạ? Tuần sau em đi công tác về mới đi mua được. Cảm ơn anh Loplip nha, nhưng em bắt buộc phải có yên sau để chở heo nhà đi bán :D Mà sao cùng 50cc bản côn tay lại khoẻ hơn nhiều vậy ha? Em định mua số tự đông vì thành phố chạy côn tay chắc mệt lắm. Ủa mà em mới check, côn tay chỉ có 110cc, 50cc cũng có côn tay hả anh?

#10 bahibo, 1/11/12
    Sửa lần cuối: 1/11/12
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...