Mấy Bro tư vấn giúp mình về nhông sên dĩa đi ạ

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi Nhânken_1997, 4/2/17.

1. Tiến Kùj Pắp

Tiến Kùj Pắp Bằng A2

Đúng rồi bạn. Tại mình hay chạy đường dài. Mà đã thay bộ nsd 15-35 của si. Cảm giác đề hơi yếu. Hậu lên cũng chậm.
    Nsd zin của Tau là 15-41 đó bạn. Nếu giảm răng dĩa sau thì có bán loại đó hok.

2. Tiến Kùj Pắp

Tiến Kùj Pắp Bằng A2

Thanks bạn. Mình đang đi bộ nsd 15-35 của si. Thấy là đề hơi yếu. Hậu rút chậm lắm.
    Nếu đi 15-32 thì chạy nổi ho

Tài301 thích nội dung này.
  3. dior

dior Bằng A4

15-35 so với 15-41 là khoảng cách hơi bị xa rùi bạn ơi, nếu zin 15-41 bạn muốn hạ thì hạ 15-40 hay 15-39, nsd hạ theo cảm tính đi k nổi đâu. Dĩa sau phải đi lòng vòng hỏi thui

Tiến Kùj Pắp thích nội dung này.
  4. dior

dior Bằng A4

Cái bảng đó chỉ là trên giấy tờ chia ra chơi cho dễ hiểu, sắp nsd còn phải coi lực máy ra sao nữa. Test trên thực tế để cảm nhận. Trên lý thuyết lực máy có thể gọi cho dễ hiểu là moment xoắn đó
    Xe zin lực máy k thay đổi, sắp nsd hạ cho nhiều cũng k đc gì đâu, có khi còn tệ hơn.
    Nếu xe đã tăng công suất máy thì cần sắp nsd cho hợp với xe để k bị rần dư máy, Xe zin thì kỹ sư nó ngồi tính ra sẵn hết rùi, cũng đã test thực tế rùi mới cho sản xuất ra cái xe nếu xài muốn thay đổi cũng chỉ cần thay đổi nhẹ chút cho phù hợp với ng chạy là đc, làm quá coi chừng đi k được

chucvirusTiến Kùj Pắp thích nội dung này.
  5. Tiến Kùj Pắp

Tiến Kùj Pắp Bằng A2

Mình có hỏi bộ nsd như bạn nói. Mà loại 9li lại hok có bộ nào thông số như trên hết.

6. Tài301

Tài301 Tập Lái

Mình thấy bạn đi 15 35 mà đề còn yếu thì mình thấy bạn đi 14 34 đi xe mình lúc trước 54 dên 110 đó ra xe lỗi bị 110 đề trước mà hậu rút bao nhanh
    Bạn sắp thử đi
    Ra đề ba tàn xác

Tiến Kùj Pắp thích nội dung này.
  7. Tiến Kùj Pắp

Tiến Kùj Pắp Bằng A2

Xe mình zin mà bạn. Mà yamaha hok thấy có 14-34 luôn kìa.

8. Hoiphimcọm

Hoiphimcọm Tập Lái

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...