Rebel USA Mới mua Phoenix R175 LE, cần tư vấn

Thảo luận trong 'Hãng khác' bắt đầu bởi Mr.Pro, 7/7/13.

1. phanhuong868

phanhuong868 Tập Lái

Nhận ngay 1 số MAY MẮN, 3 số SIÊU ĐẸP, kqxs SỚM NHẤT
    Soạn tin: XS hoặc XS (MÃ TỈNH) gửi 7527

SOI CẦU SIÊU ĐẸP + kết quả trực tiếp
    Soạn tin: SC MãTỉnh gửi 7727

Tường thuật TRỰC TIẾP kết quả xổ số miền bắc
    Soạn tin: TT gửi 7727

Nhận ngay kết quả LÔTÔ
    Soạn tin: LO hoặc LO (MãTỉnh) gửi 7427

Nhận kết quả xổ số nhanh nhất
    Soạn tin: XS MãTỉnh gửi 7227

2. hoanghung9xx

hoanghung9xx Bằng A1

Thực sự thì e thích con R15 hơn nhưng nó nhỏ so với khổ người e quá, khổ tâm là thế đó bác, nhưng e thích lại cũng thích cái tiếng pô của PN nữa. Mà bác nói PN nhanh chán là ntn vậy ạ?

3. hoanghung9xx

hoanghung9xx Bằng A1

Thực ra thì e kết con PN rồi đó, bác chỉ phán cho e 1 câu xanh dờn luôn thôi, mua hay ko mua để e quyết định, và đơn giản tí là bác cho e cái giá phải trả cho 175le 2014 giá bao nhiêu và điểm nhận giạng của nó so với cái phiên bản trước là ntn thôi. :D

4. huutai2106

huutai2106 Bằng A4

Tài Đạt chúc hội Phoenix ngày lớn mạnh ^^

5. xzxKINxzx

xzxKINxzx Bằng A4

Cơ bản là xe nó không tốt như honda, có thể bạn phải sửa này, thay nọ, xe mới vừa ý...mà những cái đó thông thường người mới chơi rất ngại..và cảm giác có gì đó không tốt, không bền === > Nản

Phoenix 2014 cải tiến nhiều lắm rồi, mình có hẳn 1 bài khuyên các bạn chơi phoenix nên làm gì, thay gì... và cả cách rodai, nhớt, xăng.. tè le hết
    Bạn kiếm lại sẽ thấy

Dù gì vẫn khuyên bạn mua CBR150 hoặc R15, còn nếu đã chốt với phoenix, bạn chịu khó chăm nó tí, nếu mua rồi có thể liên lạc mình, mình hướng dẫn cụ thể, sdt mình cũng chềnh ềnh trên đây rồi

Vui cái, là từ khi mình chia sẻ trên đây, cũng trên dưới 15 - 20 bạn có liên lạc với mình, có bạn là thường xuyên luôn, cũng đến cả năm...hầu hết là nhờ xem giúp bị vậy, bị vậy làm sao...MÌnh thì chẳng phải thợ, làm cái gì ngoài cái cục máy thì ok, chứ nhìn cục máy là chịu ^^
    Nên mình gần như giải đáp + khắc phục trên 80% trường hợp ^^ ( cá biết 20% còn lại thì hết 19% là dính tới cục máy mình không biết gì, và 1% là chưa biết đi côn T_T ), thấy cũng có người sau 1 năm bán xe, nhưng cũng có người máu lửa đi đến h, còn độ điếc mạnh nữa, hỏi thăm thì nói xe vẫn ok
    Mình sẽ giúp nhiệt tình nếu bạn đã mua xe, còn chưa thì khuyên mua CBR hoặc r15

6. hoanghung9xx

hoanghung9xx Bằng A1

Thực ra thì mình đang ở TQ nữa, đi xe tàu cũng khá quen rồi cái chuyện máy móc như thế nào mình cũng ko tính lắm, chủ yếu thì cái mã của nó lại hợp với người mình, còn cbr thì mình ghét nhất cái dáng của nó, xấu theo suy nghĩ của mình, còn R15 thì ok, nhưng giá của nó hơi xát muối trái tim. M thích đi xe mới thôi ko thích đi xe lại nên chắc chọn PN thôi. còn về máy thì M đang chết giữa 175 và 250, 175 thì 2014 mới có còn 250 hình như là chưa có hay sao ấy.

7. xzxKINxzx

xzxKINxzx Bằng A4

Quyết định vẫn ở bạn, mình được gia đình cho tiền mua CBR150 ( lúc đó 118m luôn giấy ), mình không mua, mình tự rút tài khoản 80m để lấy phoenix ( bản limited )
    ^^, thật đấy hehe

8. hoanghung9xx

hoanghung9xx Bằng A1

Mình có đọc qua rồi, giờ mình cũng tự lấy tền mình ra mua nên cũng hăng lắm, chọn xe kia thì dáng xấu ko đc hầm hố, bô thì ko bằng. M đang đi con R6 150cc của bọn TQ nó nhái lại y hệt, giá tính ra tiền việt có khoảng 25tr, xe nó nhỏ chỉ có 3.5/4 của xe thật mà mình đi đc hơn năm nay rồi, hỏng bét be ra mình cũng có sửa mấy cái lặt vặt, lên 60 thôi là xe ko còn gì để nói nữa, xe rung thì ko còn gì để mà nói. Ngày trước mới mua thì còn bốc đc đầu, giờ thì cũng tàm tàm 5 phân. Nếu mình mà chưa mua con R6 rồi ấy thì chắc cũng chọn CBR, tại cái dáng R6 nó đẹp quá mà giờ chọn cái dáng nó xấu hơn thì hơi khó chịu.
    À mình có đọc lại thì bác nói thay nhông cho nó thì xe sẽ vọt, bác nói cho e biết nên mua nhông loại gì tên tuổi nó ra sao e tìm bên này xem giá ngon thì e múc luôn, sau về chỉ có việc mua xe và lắp.

9. xzxKINxzx

xzxKINxzx Bằng A4

Chịu ^^, ở Bển mình hình dung không được ^^

10. hoanghung9xx

hoanghung9xx Bằng A1

Ý mình là mua thay cho PN mình chuẩn bị mua ấy, chứ còn con R6 thì nó thế nào đi vậy thôi. Nhông PN thì đi tầm bao nhiêu răng là bốc, mà lắp vào là phải lắp cả bộ hay rời đc. của hãng nào là tốt nhất ý.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...