Rebel USA Mới mua Phoenix R175 LE, cần tư vấn

Thảo luận trong 'Hãng khác' bắt đầu bởi Mr.Pro, 7/7/13.

1. Mr.Pro

Mr.Pro Tập Lái

Thoải mái đi bác ơi, topic lập ra cho anh em cùng trao đổi mà. Có điều chắc phải nhờ bác nào kinh nghiệm tư vấn giúp bác, chứ em cũng chẳng rành về cb125. :98:

2. Hien-Wolf

Hien-Wolf Bằng A1

Tại em muốn hỏi phụ tùng thay thế & chế biền một tý cho con Cb125r. mà gửi bài trong topic Cb125r thì không thấy ai hồi âm cũng như box Nake

3. xzxKINxzx

xzxKINxzx Bằng A4

Bạn muốn hỏi về gì

4. kobe_long188

kobe_long188 Bằng A4

minh cung dang di con PHOENIX này.... ưu diểm co nhược điểm co.... nhung quan trọng là bạn thích là dc.... hư mà mình sửa dc thì bản thân thấy vui hơn tuy nhiều khi hơi mất thời gian với e nó.....
    xe nào cung zậy... nhà hảng ng ta tính hết rồi giá thành chi phí này nọ để ra dc con xe.... nhung bản thân mình mun tốt hơn thì nên về thay lại nhiều đồ là có con xe ngon thôi quan trọng bạn co đam mê và có tiền....
    mình cung co vài ý kiên thôi... nếu bạn bit về xe ... chịu khó và co thời gian khi e nó bị hư vặt thì cứ tháo e nó r đừng ngại hư... neu71 lở tháo ra mà k bit dường lắp vào thì trong quá trình tháo ra chup hình lại cho nhớ....tự kiểm tra xe thuong xuyen de hiểu ve e nó nhiều hơn.... bản than minh 1 thang kiem tra 1 lần xe lun dc tháo dàn áo de kiem tra tổng quan về óc vít .... nen tự kiểm tr truoc khi di dau do xa de tránh tinh trang hư vặt khi dang di trên dường....bảo trì bảo dưởng tốt chạy đừng phá thì xe nào ma ko bền
    như bác o trên nói rất dung sên thay DID cho tot nhung thay 520 nhá dung thay 428 gì đó nó là cua dòng phỏ thông của EX sẻ mau giản với xe mih lắm... nhong dỉa bạn thay của RK nhá co loại cho sen 12ly như mình đó yên tâm... 1 bộ NSD khoảng 2tr trở lên .... dên tùy loại co phốt cao su hay ko ... giá tầm 1.3tr trở lên.... nhong RK co 80k thôi đĩa khoảng 5 dến 600k gi đó..... dèn thì bạn nen câu lại... cos 1 bóng khi pha thì sáng cả 2 nhưng ánh sáng thì yếu thiệt co tiền thì thay 1 cặp gương cầu mới nhưng mih2 thì lại sợ ảnh hưởng diện ... sợ diện ko đủ... neu ban len thi thay lun cuc sac SH quấn lại mâm lửa như mấy ong trong club PHOENIX của mình hay làm cho điện đủ ... chứ ko thì hết bình là đát bộ nha vì xe ko co giò đạp
    https://www.facebook.com/VisitorPhoenixClub nếu bạn co o tp.hcm thì cứ vào trang face này... di of cùng mình tat cả những thất mac cua ban se dc giai dap cặn kẻ có xe co ng2 chỉ càng dể.... mình tên long 0975374704 CO GI THAC MAC VỀ CLUB cứ dt ... minh62 bận ko bắt máy thì nt bạn là ai cần gì mình se tl...ok

5. Hien-Wolf

Hien-Wolf Bằng A1

Em muốn tăng gia tốc - đề pa cho xe thì cần phài làm gì ? Và đồng hổ em bị mất liệu em có thể chế đồng hồ điện tử khác như koso Mio vào được không, và nếu ko thì anh có thể cho em biết giá đồng hồ zin của CB125r nhiêu ? Em chân thành cảm ơn & mong nhận được hồi âm của anh

6. xzxKINxzx

xzxKINxzx Bằng A4

Thay dĩa sau lớn lên, nhông trước để nguyên vậy cũng được, cb hình như dĩa zin 42 thì phải, lên 47 hoặc 50 là đẹp, muốn nhổng đầu thì 60... nhưng bù lại chạy chả được bao nhiêu, 1 > 2 > 3 lên tầm 1 xị là hết số 4 5 chỉ để ngắm

7. bantin115

bantin115 Bằng A4

chưa hết rodai mà nghe lỗi gì tùm lum zậy bạn...chắc tương lai phải thay nhiều đây...chúc may mắn

8. xzxKINxzx

xzxKINxzx Bằng A4

Những cái bạn ấy kể là những điểm yếu chứ không phải lỗi...cách khắc phục thì mình đã nói rồi...rất dễ..
    Xe mình 10k km rồi, càng chạy xe càng hoàn thiện, chạy nhiều mới biết nó bị gì

9. fred_perry

fred_perry Bằng A2

S mấy bác k bỏ thêm ít tiền làm chiếc xe nhật như r15, cbr150 hay fz cho chắc ăn? Lúc trước mình cũng tính mua 1 chiếc phoenix vì tiếng máy và kiểu dáng mà thấy xe thằng bạn sửa dữ quá nên thôi làm chiếc cbr150 cho lành luôn

10. xzxKINxzx

xzxKINxzx Bằng A4

xe mình làm ngon lành, hợp ý, đẹp, máy tốt, quá đẹp so với r15 mà giá thì chưa bằng r15...nếu mua r15 mà bỏ thêm chừng đó tiền thì đủ mua 600cc rồi..với lại r15 và cbr150 , 1 máy à khó lên bánh lớn nên loại luôn

kưnglùn-bp thích nội dung này.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...