Rebel USA Mới mua Phoenix R175 LE, cần tư vấn

Thảo luận trong 'Hãng khác' bắt đầu bởi Mr.Pro, 7/7/13.

1. xzxKINxzx

xzxKINxzx Bằng A4

HP thì chịu, mình cũng chỉ biết ở HCM

2. Cuongdavild

Cuongdavild Tập Lái

vay anh lam o dau vay cho em xin dia chi di minh len hon 300 cc ton bao nhieu tien . cho em bit gia de khoi bi chem

3. xzxKINxzx

xzxKINxzx Bằng A4

Đồ phụ tùng thì mình tự đi mua, với tìm trên mạng, rồi đem cho người quen làm, mình không làm ở tiệm nên không biết gì để giới thiệu bạn cả hehe

Mà mình ngứa ngứa mình mới lên phá vậy, chứ bạn để zin mà đi đi chứ, đi chán đi ròi tính, mình đi gần 1 năm mới vác ra phá chơi mà

4. y202029

y202029 Bằng A4

A cho e hỏi...2 trái gương cầu xe phoneix xài xenon hay halogen....bên cos bên pha hay sao?

5. xzxKINxzx

xzxKINxzx Bằng A4

Halohen bạn, 1 bên pha 1 bên cos... nói chung xài tạm thôi, ánh sáng không tốt lắm, đi tp không sao chứ chạy đêm ngoài xa lộ thì có chút thiếu sáng

6. Mr.Pro

Mr.Pro Tập Lái

Lúc trước anh Khanh bên hội Phoenix có bán 1 em màu trắng đã lên cc giá 5x triệu, nhưng có điều ở TP.HCM bạn ạh!

Đôi lời với bạn: Mua xe là chuyện dễ, nhưng nuôi nó là cả 1 vấn đề đấy. Mình mua xe mới keng xà beng, mà bây giờ cũng tính thay um sùm lên hết rồi. Mua xe cũ thì mình ko biết chắc được. Như bạn nói, nếu mua phải xe mà chủ cũ ko biết giữ thì chỉ có mà
    :61:

Mỗi lần đổ xăng là bay khoảng 250k đi khoảng 2 tuần, chưa kể thay nhớt từ 220k tới gần 600k 1 lần thay.

Rồi còn phải mua kích nâng xe để tiện bơm bánh, tăng sên, vệ sinh sên & rửa xe. Rồi mua thêm chai xịt sên, mỡ bò để bôi trơn...vâng vâng và vâng vâng...
    :61:

Mình thành thật khuyên bạn khoan mua xe đã, cứ xe thường mà đi. Vô đại học ráng tiêu xài tiết kiệm xíu, rồi kiếm việc làm thêm, tích cóp thêm xíu lúa nữa (chừng hai chục chai nữa) rồi hãy mua. Đừng bao giờ ném hết 1 cục tiền vào chiếc xe mà hãy dành thêm 1 khoản để dự phòng nuôi em nó & lo chuyện khác nữa. Dục tốc bất đạt, cứ dành thời gian kiếm thêm lúa và suy nghĩ kỹ để rồi sau này rước em nó về rồi không phải hối hận. Tới năm 2 hay năm 3 mua xe cũng đâu phải là quá muộn đâu phải ko bạn?

Mình ra trường, đi làm gần 1 năm mới lôi được em nó về. Cũng vừa mới trải qua thời sinh viên đam mê mà thiếu điều kiện như bạn nên mình hiểu và có vài lời chia sẻ với bạn thôi.
    :81:

Còn nếu có thắc mắc về ưu, khuyết điểm gì về chiếc này thì cứ post vào đây nhé. Mình sẽ ráng liệt kê tất tần tật những ưu & khuyết mà mình đã nếm cho bạn, để bạn có cái nhìn tổng quát & khách quan hơn. :75:

7. DriftKing

DriftKing Tập Lái

đúng là những người đam mê và yêu xe có khác! em cám ơn lời khuyên của bác nhiều lắm! nhưng mà khoản chăm xe thì em hok lo! em có nguồn cung về khoản này! nhưng mà bác khuyên cũng đúng! em mù tịt về xe này mà nói chuẩn hơn là mù tịt về xe! chẳng biết gì! nhưng rất ham Phoenix! thôi đành chờ đợi đợt tới mẹ em về nước cho bao nhiêu lúa r sẽ quyết múc em phoenix về hay hok! nhưng mà em ham lắm rồi!

8. motophoenixr175

motophoenixr175 Tập Lái

Chào bạn! mình rất thĩ con này. Mình định mua nhưng từ đây đến tết ko biết có phiên bản nào ra hay ko? bạn có kinh nghiệm đi xe rồi thì hướng zẫn mình biết cần nắm rõ những vấn đề gì khi mua và đi xe giúp nhé! Rất vui được làm quen với bạn. Mình ở Quận Thủ Đức đường Kha Vạn Cân Mình tên Quang.

9. dragon_k

dragon_k Bằng A2

dạo qua dạo lại thấy PN bị ném đá gớm quá.
    nhưng mà cũng đang kết dòng này. chắc sẽ lên thôi. giờ có cao thủ KIN r nên chắc ko ngại ngần mà lên nhỉ
    vote mạnh ý chư.
    cơ mà nhìn xe bác KIN là em kết rồi nhá <3

10. dragon_k

dragon_k Bằng A2

mà sao đĩa trước bác cho sang bên phải ạ. hay à nha

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...