Mọi người cho em xin ý kiến về kĩ thuật sơn nhám !

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi BiBu231, 12/8/10.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. BiBu231

BiBu231 Bằng A2

thanks a nhiều lắm, giá cả sao a ?

2. lamkangta

lamkangta Bằng A2

đa tạ bác Air brush !
    mình đã sơn đc dàn nhám của bợ cổ wave I-Lườn giữa và dè bắt bản số ! rất ok !
    bác nào có "đạn" thì mua vít-tô-lê(sr vốn tiếng Anh có hạn)^^ ! còn ko thì mua sơn xịt ATM về xịt cũng ok ! 1chai=28k(đen bóng)

3. AirBrushMiracle

AirBrushMiracle Bằng A4

Ko có gì đâu em,còn giá cả,em phải nói rõ sơn xe gì,bộ phận nào mới có giá chinh xác em ah.CHúc thành công hen.

4. ga_rung3000

ga_rung3000 Bằng A4

cần gì mua hã cho tốn kém hã bác ae nào mún sơn màu đen nhám ra ngoài tiệm sơn mua chai sơn chống cháy về sơn là ra màu đen nhám như mình mong muốn ko tin các bạn cứ thử chỉ có 75k 1 chai thui nếu đúng vote cho mình ko đúng thì bỏ wa nha ;))

5. sinhvienngheo

sinhvienngheo Bằng A2

_Cho mình hỏi thêm là trước khi mình xịt sơn nhám thì cần sơn trước 1 lớp gì cho nó kết dính hơn ko?Vì khi mình xịt sơn nhám lên trực tiếp bề mặt cần sơn rùi (3-4 lớp) nhưng vẫn ko dính như là ở ngoài tiệm làm.Bác nào biết lớp sơn lớp là loại gì ko chỉ ae nào ;)

6. n2m_0601

n2m_0601 Bằng A1

^mặt sơn cũ thì nên xả nhám mịn cỡ 800-1k để làm láng tẩy bụi cũng như làm lớp sơn mới bám vào.mỗi lần muốn sơn lớp mới thì nên xả nhám 1 lần lên lớp sơn cũ.Gần hoàn thành thì càng xả nhám mịn thêm.vd:lớp lót thì xả 400,lớp sơn 1 xả 800 lớp sơn 2 xả 1000(có thể thêm lớp sơn 3 xả 1k5:sơn 2,3 lơp để sơn dầy hơn đều hơn)tới lớp bóng thì xả 1k5 hay 2k rồi đánh pass.
    -Còn lọai sơn bạn hỏi thì đó là sơn lót,để bám chặt lên các bề mặt khác:tường,cao su,gỗ,nhựa...vì nước sơn ko dính lên các chất liệu này.Ngòai ra bạn nên để sơn khô rồi mới sơn tiếp nếu ko sẽ bị tróc(tùy theo lượng sơn+dung môi bao nhiêu thì chờ bấy nhiều)theo mình thấy nếu pha 1:1 thì sơn khô bề mặt sau 10ph,khô hoàn toàn sau 30ph-1h.Điều kiện bt:mình sơn tại nhà ko có lò hấp như các tiệm sơn nên canh thế.
    Đây là kinh nghiệm của riêng mình sau khi tự đã rả banh xe ra sơn 2,3 lần.Tiết kiệm dc chi phí hơn nhiều.sau khi bạn rành cách sơn rồi thì sơn tem đấu là chuyện dễ ẹc :))

#16 n2m_0601, 30/8/10
    Sửa lần cuối: 30/8/10
  7. Tblack

Tblack Bằng A1

bây giờ sơn ATM cũng có loại đen nhám mà...mã 212 flat black

8. lehieu

lehieu Bằng A2

... có bác nào có cách làm dàn lườn giữa của ya . làm nó bóng như dàn nhựa áo luôn k ạ :( ...

9. typhu123aaa

typhu123aaa Bằng A4

mua chay xit bán sẵn đó chai "WIN đen mờ 212 flat black"

10. lehieu

lehieu Bằng A2

... ủa không ai giúp được sao ta :( ...haiz

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...