Mọi thắc mắc, câu hỏi về Vespa LX/S động cơ 3V i.e mới vào đây

Thảo luận trong 'Piaggio' bắt đầu bởi hoangchuoi, 5/11/12.

1. hoangchuoi

hoangchuoi Tập Lái

chào các bác
    Chuyện là em mới toét thử iem Vespa LX 125 động cơ mới 3 van của Piaggio. Nhìn chung là em thích vì máy êm và nhiên liệu cũng tiết kiệm khơ khớ.
    Bài viết của em đây ạ
    http://autopro.com.vn/2012110409218587ca3850/vespa-lx-125-3v-ie-tiet-kiem-nhien-lieu-giat-minh.chn

Đợt tới em có bài khảo sát phản ứng của người tiêu dùng với sản phẩm mới này của Piaggio. Anh em có ý kiến gì, thắc mắc, mong muốn gì cứ để lại comment cho em ạ. Em sẽ tổng hợp gửi lên đại diện Piaggio VN. :81:

Mong a e giúp đỡ. Em xin cảm ơn!

2. mls_racing

mls_racing Bằng A1

bác cho e hỏi khi nào thì liberty s sẽ có 3 van ạ

3. quocbao1989

quocbao1989 Bằng A2

Nói chung là xe tay ga nào Vietnam lắp khi đềpa cũng đều bị rung đầu như vậy, do bộ côn làm ko chính xác bằng bên Italy, nếu bạn đi thử LX hay Liberty ý sẽ thấy bộ côn hoạt động cắt nhả rất chính xác, xe ko bao h có hiện tượng rung bật bật khi tăng tốc như xe việt.

#3 quocbao1989, 6/11/12
    Sửa lần cuối: 6/11/12
  4. boy_se7en

boy_se7en Bằng A2

zậy bác test xem 1lit đi đc nhju km zậy. đang định mua e này mà sợ hao xăng như đời trước quá

5. robocopvn

robocopvn Bằng A2

ặc bác này vừa làm 1 bài y chang bên otofun mà =DD

không biết Piaggio có chịu thu hồi xe i.e bù tiền đổi 3valve không bác :D :D

chỉ nghe nói là xe chạy bây giờ êm ru bà rù .... vậy thì còn gì là vespa nữa ạ :|

độ hao xăng thì bác yên tâm, đời chế hoà khí còn hao chứ từ đời i.e là ngon lành cành đào rồi, em đi từ thành phố đến đường xa, trung bình 1 ngày đi 40-45km, tính ra 1 tuần đổ khoảng 200k tiền xăng. không hao mấy so với xe có cái xác siêu nặng và chạy với tốc độ rùa bò như sài gòn:D :D

#5 robocopvn, 7/11/12
    Sửa lần cuối: 7/11/12
  6. ndhai

ndhai Bằng A2

Ngày 01/11 mình đã tậu em 3v nay rồi, hiện chưa có biển số (cửa hàng nó nói biển số hơi chậm do xe mới) nên chưa chạy nhiều, trước mắt thấy cái mặt nạ làm thì đẹp như cái hốc xi trắng chỗ cái còi, liên kết với mặt nạ rất tồi: liên kết bằng 1 con vít và 1 cái ngàm, chỗ chân bắt con vít rất yếu, dễ nứt, dễ gãy.
    Cái mặt nạ xe mình về mở ra đã thấy đường nứt chỗ bắt con vít này rồi. Mình phải lấy keo 502 dán lại.
    Không biết mấy thằng kỹ sư hãng thiết kế kiểu gì mà đi tiết kiệm nhựa gia cường cho cái chân này ???

7. lnvisible

lnvisible Tập Lái

Tính mua e S V3 này, nhưng bên PI nó hẹn tới 15/11 mới lấy đc biển. Bác nào mua rồi về chạy thử thấy khác biệt hơn i.e ko.? E đang phân vân ko phải về mức tiêu thụ nhiên liệu, mà phân vân ở chỗ đầu xe có còn bị rung, tay lái còn nặng ko.. Điểm dở nhất chính là ở cốp xe phải ko các bác.? Xe đi nhanh bị nóng cốp, bữa có bác bảo đi khoảng 30km lấy chùm chìa khoá ra mà bỏng cả tay :-s ko biết có đúng ko.?
    Thanks..

8. lamchianh

lamchianh Bằng A2

tiếc thật.... ko có 3V cho GTS

9. boy_se7en

boy_se7en Bằng A2

bác lấy về chưa? thấy tay ga có nặng như đời trước ko

10. lnvisible

lnvisible Tập Lái

15/11 thuế nó cho giá bán, lúc đó ra biển luôn đc nên e chờ ngày đó mới lấy về. Nhưng lên đây thăm dò trước thôi. Nhưng kết e xám đen quá rồi, ko cưỡng lại đc hehe.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...