Mức tiêu thụ xăng của các dòng xe Honda

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi nhoctia1, 2/5/11.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. nhoctia1

nhoctia1 Tập Lái

Em đang tìm hiểu về các dòng xe Honda để mua.
    Các bác cho em hỏi là mức tiêu thụ nhiên liệu của Lead, AB, PCX với SH125 và 150 là bao nhiêu?
    Cám ơn các bác nhiều

2. kuducgl

kuducgl Bằng A4

AB với Lead là tiêu thụ xăng như nhau.... Còn các loại còn lại thì tiêu thụ nhiều hơn...
    AB với Lead theo nhà sản xuất là 2,5l cho 100km... Còn xe mình thì thấy hơn.... 2,5l cỡ đc 120 - 130km. Mình đi AB FI

3. shopnuilua

shopnuilua Bằng A1

PCX 2,2l/100km! ( đường nội thành) đường trường thì ít hơn nữa! Đã chứng thực, kg phải nói theo QC!

4. manhthang599gtb

manhthang599gtb Bằng A4

mình khôg đi honda không biết nhưng mấy người bạn mình chạy AB bảo nó chạy độ hao xăng cũng chả thua kém j Hay của Su cả đâu cho dù cc nhỏ hơn vì vậy nếu bác có ý định mua xe honda cho tiết kiệm thì nên từ bỏ nhanh còn kịp kẻo sau này lại nói câu " nếu biết trước "

5. kuducgl

kuducgl Bằng A4

AB FI chạy tiết kiệm mà pro... Bữa e với thằng bạn e đi Ex 2k8. E đi AB FI. Đi quãng đường như nhau... Không nẹt pô và đi tốc độ như nhau. Lúc đi xăng đầy bình mà lúc về xe nó xuống hơn nửa bình xe e vẫn còn 3/4... Kim xăng báo thế và dung tích 2 bình xăng đều là 4,5l

6. connecting

connecting Bằng A2

Hi bác này ko nên nói thế, dễ làm mất lòng các anh em, bên chạy honda thì tôn sùng honda, bên chạy ya thì tôn sùng ya. Mỗi thứ có thế mạnh và khuyết điểm riêng miễn sao mình thích và chấp nhận dc thì mua thôi.

7. thanhnguyen

thanhnguyen Bằng A2

CHÍNH XÁC .... do cách chạy ... tiêu hao xăng trên lý thuyết là 1 phần nhưng theo giang hồ đồn ...
    hao xăng của các hãng xe ....hao hao nhau.....:D còn mấy cái còn lại tùy các bạn lựa chọn

8. manhthang599gtb

manhthang599gtb Bằng A4

bác đi thử xăng mà lại đo kiểu này thì nực cười quá , vơi lại ý bác là AB tiết kiệm hơn Ex chứ j ? cái này tôi không muốn cãi với bác lại mất hòa khí trên 4rum nhưng bác thử đi hỏi khắp biker này xem sao
    em đảm bảo 99/100% sẽ nói là AB hao xăng hơn mà hiệu suất xe không bằng vì nó là xe ga

===== Bổ sung vào lúc 15:20 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 15:16 =====

em thì khônd đi Honda hiện giờ em đang chạy Ya nhưng em không tôn sùng hãng này em có ý kiến công tâm đó là xe Honda thì công suất không cao bằng Ya và dung tích máy nhỏ hơn (các dòng xe phổ thông) nên mà tiết kiệm xăng hơn, còn 2 hãng này hiệu suất đều thua Su hết ví như dòng 110 cc nhé ! đó là Ju, Fu, Viva theo các bác xe nào mạnh nhất cho dù nó đều là 110 cc hoặc là xấp xỉ vậy ?

9. aomongcc

aomongcc Bằng A2

ko đồng ý với ý kiến này:
    Thứ 1: dung tích bình xăng của ex theo nsx chỉ có 4lit
    Thứ 2: mình đã từng test thử bình xăng của ex, kể từ đầy bình>>> lúc kim chỉ đầu vạch đỏ ( hoặc qua 1 tí) thì dung tích của ex chỉ xấp xỉ khoảng 3,18l> 3.3 l mà thôi ...
    Thứ 3: so về độ bốc và sức mạnh, thì ex dù có hao xăng hơn 1 tí thì vẫn đáng đồng tiền bác gạo hơn AB, đáng mua để thỏa mãn lòng đam mê của anh em ... Mình không có ý so sánh Ex vs AB chiếc nào hay hơn, mỗi loại đều có tiện ích riêng của nó ... Ex thích hợp cho thanh niên, thỏa mãn mơ ước của giới trẻ, AB thì tiện lợi cho người lớn, phụ nữ, những người đang đi làm, đại loại vậy ^^...
    Chúc mọi người CN tốt lành :)

10. tuanconan722

tuanconan722 Bằng A2

sao lại đi so sánh Ẽ và AB ? chả gây flame cũng uổn
    anh em nhớ giữ hòa khí nha, sắp oỳ đó

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...