Nâng cấp phần mềm mới cho Super GTS 125ie

Thảo luận trong 'Piaggio' bắt đầu bởi CatOhCat, 14/8/11.

1. CatOhCat

CatOhCat Tập Lái

Em vừa mới mua một em GTS 125ie. Hôm nọ hãng bảo em lên cập nhật phần mềm mới cho xe để khắc phục tình trạng mỗi sáng phải để máy chạy tầm 3 phút cho nóng rồi mới đi. Xe em lúc lấy về phiên bản phần mềm xxx017, phần mềm mới bản xxx021A. Vừa nâng cấp xong thì em chạy cảm thấy máy xe hơi gằng, tay ga lên nặng ở tốc độ 20km-40km. Em chạy thử vài ngày thì vẫn gặp tình trạng này, trước lúc nâng cấp thì hoàn toàn không có. Hôm nay em phát hiện ra là nếu như chạy xe ở vận tốc cao (~80km/h), sau đó nhả ga hoặc đi xuống dốc thì xe sẽ lướt giảm vận tốc nhẹ nhàng đến khoảng 40km/h thì máy xe luôn luôn bị gì lại (giống như đang bóp thắng) cho đến khoảng 20km/h thì lại lướt nhẹ nhàng.

Xin hỏi có bác nào đã nâng cấp phần mềm mới và gặp tình trạng như em không ạ? Em ngờ rằng đây là tính năng của phiên bản mới giúp người đi đường cao tốc giảm vận tốc an toàn... hic nhưng lại không phù hợp với điều kiện giao thông ở VN tí nào cả (20-40km/h) :(

2. KHONGCORANG

KHONGCORANG Bằng A2

Chà giong update ios4 len iOS 5 vay ta

3. CatOhCat

CatOhCat Tập Lái

uh, cắm usb vô laptop update luôn dó bác :p

4. anhminh1

anhminh1 Tập Lái

Bác mua đâu zậy, em cũng đang chạy 1 con đen mua ở XUân Cầu, chả thấy tụi nó gọi lên cập nhật j hết cả :-? Mà bác cập nhật xong có thấy khắc phục đc tình trạng máy hơi cà giật mỗi sáng ko?

5. kietngotuan00

kietngotuan00 Bằng A2

Mua usb 3G về cập nhật trực tuyến đc ko bác :d

6. CatOhCat

CatOhCat Tập Lái

Chắc chưa có bác nào cập nhật firmware mới cả, nên em tự hỏi tự trả lời lun :D

Hôm nay xe iem chạy được 500km rồi nên iem mon men lên thay nhớt xe & nhớt láp định kỳ lần 1. Thay xong thì xe chạy mướt hơn hẳn, ko bị giựt & gằng như iem báo cáo ở đầu topic. :X Nên suy ra ko phải là do hệ thống phần mềm mà là do xe đang chạy rôda nên nhớt gốc mau dơ, ảnh hưởng hộp số. Khi iem đến bảo trì thì cũng có một bác chạy GTS đến vá lốp, xe của bác ấy chưa cập nhật phần mềm mới, đã chạy được 3000km, iem xin chạy thử thì có so sánh giữa 2 firmware như sau:
    + GTS firmware mới chạy bốc hơn. Cái này thợ hãng giải thích là do điện thế vào bơm xăng cao hơn firmware cũ.
    + Buổi sáng iem khởi động xe, chờ 5s cho đèn bơm xăng tắt, rồi chạy luôn vẫn tốt. Trước kia nếu chạy luôn lúc máy nguội thì xe hơi gằn và yếu.
    + Firmware mới đc điều chỉnh theo khí hậu ở vùng nhiệt đới, nên cảm nhận của iem là quạt tản nhiệt hoạt động thường xuyên hơn. Máy xe khá mát, đi giữa trưa nắng mà kim nhiệt độ chỉ nhỉnh hơn vạch trung bình. Trước kia thì luôn ở sát vạch đỏ :-S
    + Những bộ phận khác của xe chủ yếu là cơ khí nên ko có sự khác biệt nhiều giữa 2 firmware :D

Bác anhminh1 mua ở Xuân Cầu thì lên Lý Tự Trọng hỏi xem, nhân viên bên đấy iem thấy khá nhiệt tình. Iem mua xe ở Vy Anh Nguyễn. Đại lý này mới mở nên iem thấy chất lượng phục vụ "vẫn còn" tốt. sếp & nhân viên ở đây cũng ở trong hội Vespa Cổ nên có kiến thức về xe vespa. Lúc đầu iem cũng sợ đại lý mới thợ ko có tay nghề nhưng làm việc với anh thợ chính ở đây rồi thì khá an tâm, được tư vấn giải thích cặn kẽ. Một điều nữa là giá cả phụ tùng ở đây đa dạng & rẻ hơn so với các đại lý khác, tấm thảm lót sàn GTS zin ở đây bán dưới 1tr :), nón Vespa thì có thể đặt mua các loại màu. Nói chung là hài lòng hơn so với bên Sapa & Topcom, hỏi gì về xe GTS cũng ko biết X(.

#6 CatOhCat, 18/8/11
    Sửa lần cuối: 18/8/11
  7. athena

athena Bằng A1

Hic e lừoi cái vụ đi bảo hành định kỳ ghê mà cũng ko nhớ nỗi. Xe e cũng chỉ cần cái đèn bơm xăng tắt là dzọt thôi nên chắc firmware mới r. Bữa nào tổ chức off gts cho e hỏi thăm thêm ít kn đi các bác

8. trungnd

trungnd Tập Lái

Nhanh nhỉ, xe mình đến giờ vẫn đang ở 365km :)

9. CatOhCat

CatOhCat Tập Lái

Giờ thì em nó đã lên thế này rồi anh ạ xD

10. trungnd

trungnd Tập Lái

Xe mình mới 465km, vừa đi bảo dưỡng 500km đầu tiên lúc sáng nay. Nói chung cũng ổn, chạy nhẹ và êm hơn.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...