Nên dùng nhớt 1 lít cho xe winer 150?

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi casauchua, 17/4/17.

1. billy207

billy207 Bằng A2

Đổ dúng của Winner là 1,1l mà. Nếu như không đủ thì tuột cam. Bác có nói rồi đấy thôi

2. dior

dior Bằng A4

mình chỉ đổ theo đúng mực cây thăm nhớt thui. Sách hdsd ghi 1l1. Nhưng hôm nay mới xả 1 chiếc xong đổ 1l2 mới đủ đc thì sao nè, mình cũng có ghi rất rõ ràng chứ k có câu chữa
    Ý mình nói đừng nên quan trọng cái vấn đề sách ghi bao nhiêu mà quan trọng nằm ở thực tế kìa. Vd: như nhiều ông muốn chỉnh bxc wave đọc trên mạng kiu xả 2.5 vòng ốc gió. Về xả đúng 2.5. Trong khi xe đã cũ. Chạy thiếu xăng gây cháy xupap thì sao

billy207 thích nội dung này.
  3. casauchua

casauchua Bằng A1

Theo bác nói thì nhớt xài quá đặc sẽ làm nặng máy hơn và giảm tốc độ con xe của mình, không lên nổi tốc độ cao quá

4. casauchua

casauchua Bằng A1

Vậy là mình có thể dùng nhớt 10-40 đều được phải không ? Dòng này phù hợp nhiều nhỉ

5. billy207

billy207 Bằng A2

Cũng không hẳn, về độ nhớt tốt nhất là mình xài 30 thội Nhưng mà cũng như có bác nói, nhớt này xài roda thì được, chứ xài bình thường thì nó không tốt cho động cơ lắm thôi

casauchua thích nội dung này.
  6. billy207

billy207 Bằng A2

Hehhe. Okie bác. Cái này em thiển cận quá nên phán bừa, cái gì cũng vậy, quan trọng nhất là thực tế như thế nào thì mình xử lí thôi.
    Cơ mà bác có chạy qua Winner chưa vậy? Bác thấy con này chạy được không?

casauchua thích nội dung này.
  7. casauchua

casauchua Bằng A1

Mà công nhận sao con này xài nhớt khó khăn quá các bác
    Con này có bác nào tést thử max speed chưa? Em chưa có dám thử coi nó tới cỡ nào

8. dior

dior Bằng A4

Mình có sử dụng 1 em, bên cty mình có 3ae sử dụng winner, 5 ae đi ex 150.
    Cảm nhận về nước đề 2 con gần ngang, ex nhỉnh hơn. Hậu thì winner cách biệt rõ
    Về tay côn winner cứng hơn, hơi mỏi tay hơn
    Về độ cao winner thích hợp với ae cao 1m65 đổ lên, chân dài chút k thì hơi chới với
    Xét về độ êm nó k bị dọng nồi. Có thể bị kiu sên cam. Nhưng cũng đã khắc phục từ hãng
    Cái hạn chế là vỏ zin hay bị sàng khi trời mưa, thắng gắp. Nhưng đc phuộc, gắp, chảng 3 khá tốt và đằm ít sàng ở vận tốc cao với điều kiện thay vỏ mới
    Đó là vài ngu kiến khi đã test thực tế và cảm nhận

9. dior

dior Bằng A4

Max với ic zin 137, đề khá chậm. Hậu sâu. Lên ic có khác biệt chút. Nhớt k có gì gọi là khó khăn, khá dễ, bạn phải xác định rõ dễ hơn

10. casauchua

casauchua Bằng A1

Bữa em thấy cái clip trên YouTube, độ ic xong lên được 160 km/h thì phải. Em cũng thấy đề khá chậm, chắc là do đặc trưng của DOHC thì phại Về cảm nhận của em thì con này đi xa chắc là ê hết cả mông

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...