Nên thay nhớt 0.8L hay 1L

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi sonic8x, 14/6/11.

1. sonic8x

sonic8x Tập Lái

Mình đang đi wave s110, theo như thông số của hãng đưa ra thì dung tích nhớt lả 0.8L khi thay nhớt, 1L khi rã máy. Mình cũng nghe ae nói là chỉ nên thay bình loại 0.8L cho nhẹ máy mà đem ra tiệm thay thì tụi nó chỉ toàn thay loại 1L, hỏi bình 0.8L thì chỗ nào cũng ko có, tụi nó nói châm bình 0.8L thì sẽ thiếu.:( Đem ra hãng thay cũng vậy, tụi nó cũng đổ hết cả bình 1L vào.
    Như vậy thì thay 0.8L hay 1L là đúng và tốt nhất vậy các bác? #-O

2. kuducgl

kuducgl Bằng A4

0,9 là cân bằng giữa 0,8 và 1l =)) => Mua bình 1l về đổ 0,9l thôi :))

3. KENTA_9X

KENTA_9X Bằng A4

mua bình 1lit về đổ 0,8 thôi,giờ đa số toàn bán bình 1lit k à,để dư dồn lại nhiều lần thành bình mới,thông số 0,8 nhưng đổ dư tí cũng k sao (đừng tới 0,9 nhé),còn trong hãng hay cửa hàng ngoài đổ 1 lit có thể là thợ lười canh đó

4. vkdnta

vkdnta Bằng A4

Sao mấy cái vụ đổ nhớt dư này nói riết. NSX nói sao thì cứ canh y chang vậy,nó lừa mình làm gì, bảo 0.8l thì đổ 0.8l, ai nói đổ 0.8l mà thiếu thì mình đi bằng đầu (trừ trường hợp rã máy). Xe mình cũng Wave S110 nói thiệt chưa bao giờ đổ được 0.8l đó, toàn đổ tới 0.7l nhìn cây thăm nhớt là full rồi, chứng tỏ nhớt cũ còn khá nhiều (mình xả rất kĩ), đổ hết 1l là cái xe hết chạy nổi quá. Ai ko tin thì hôm nào mình thay nhớt thì mình pm cho qua coi

5. sonic8x

sonic8x Tập Lái

Uh vậy là do tụi thợ làm biếng hả >:p Xe mình thay nhớt xong về nhà xem cây thăm nhớt lại thấy dư cả 1 khúc, vậy là phải hút bớt ra thôi.

Cảm ơn các bạn nhiều nhé :)>-

6. vkdnta

vkdnta Bằng A4

Bạn coi cây thăm nhớt thấy dư thì xả ra đến khi cho đúng mức, bảo đảm chạy nhẹ máy hơn liền. Nhỏ bạn mình ko biết gì, ra tiệm thay nhớt, nó đổ hết chai 1l vô, bữa mình kiểm tra lại xe nó thì thấy nhớt dư cả khúc, xả ra cầu hơn 200ml, bữa sau nó chạy xe nó nói chạy nhẹ hơn hẳn

7. mr_pheo

mr_pheo Bằng A4

Ai rành cho e hỏi Rs đời 2007 dung tích nhớt là bao nhiu ;)

8. sonic8x

sonic8x Tập Lái

Chiếc này phải ko bạn? Vào đây xem nè http://xe.timnhanh.com/the_gioi_xe_may/xem_xe/78

Dung tích nhớt máy: 0,9l khi rã máy; 0,7l khi thay nhớt :D

9. dior

dior Bằng A4

thay nhớt thì canh từ từ thui, vừa đủ ti thăm là dc rùi, đừng dư cũng đừng thiếu là tốt nhất, 0,7 hay 0,8 k wan trọng, vì xe cũng sẽ còn 1 lượng nhớt cũ dư trong đó, lúc nhìu lúc ít, ra ngoài tiệm làm biếng canh thui+thay lẹ để tính tiền, nên tương hết 1l vô, xe nặng máy hơn, còn chuyện đổ nhìu nhớt mát máy hơn cũng k có đâu, đổ vô dư nóng máy hơn, nhất là mấy xe dòng ya nóng máy rõ nhất

#9 dior, 16/6/11
    Sửa lần cuối: 16/6/11
  10. KENTA_9X

KENTA_9X Bằng A4

trong web của các hãng xe có để dung tích nhớt khi thay và khi rã máy đó,honda thường là 0,7 nhưng mình thì đổ nhìu hơn tí tối đa là 0,8 vì 0,7 chạy thấy róc máy quá,xe mình rs100

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...